ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Interactive]ชีวิตหลังแต่งงาน..8

เริ่มโดย pekopon66, มีนาคม 25, 2018, 04:49:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

มีคนยื่นข้อเสนอมาแบบนี้ ผมควรจะทำยังไงดี ผมและภาควรจะเลือกพักที่ไหนดี  

1.พักกับพ่อ ประหยัดและปลอดภัยดี
57 (34.8%)
2.หาห้องเช่าราคาถูกที่สุด เพื่อประหยัดเอาเงินมาซ่อมบ้าน
18 (11%)
3.พักกับลุงใหญ่ ไม่ปลอดภัยนักแต่ก็ใกล้บ้าน
89 (54.3%)

จำนวนสมาชิกโหวดทั้งหมด: 164

ปิดโหวตแล้ว: มีนาคม 28, 2018, 07:10:57 หลังเที่ยง

sthanya

1.พักกับพอแม่ประหยัดและปลอดภัยดี จะได้พักสมองด้วย

sarojs2514

ข้อไหนก็ได้ไม่เกี่ยง สุดท้ายมันทุกข้อ

apichart2523

ข้อ1ครับอยู่กับพ่อสามีปลอดภัย แถมอาจมีตอบแทนพระคุณพ่อโดยให้เมียดูแลนวดตัวทุกเช้า แนวลูกสะใภ้จัดมาเลย

somc217

ผมเลือก ข้อ 2 เผื่อจะได้เจออะไรใหม่ๆที่ไม่ซ้ำกับแบบเดิมๆครับ
ขอบคุณมาก

review1972

เลือกข้อ3ครับ เหตุผลด้านสว่างก็อย่างว่าครับ ใกล้บ้านจะได้ดูช่างซ่อมบ้านอย่างใกล้ชิด ไม่ต้องขนข้าวของไปมา ส่วนเหตุผลด้านมืด แฮ่ๆ..จะได้เปิดโอกาสให้ลุงใหญ่แบบเนียนๆหรือว่าจะต่อยอดไปที่ช่างซ่อมบ้านแก่ๆก็ยังได้นะครับ555 ผมว่าน้องภาคงอัดอั้น ค้างคาจากทริปสัมนาแย่แล้วแน่ๆขอบคุณคร้าบ

........+1 money  ::Confident::
ว๊าวติดทางออกอีกทางมาด้วยนะนี่

surway2532

โหวตข้อ1คับ อยากเห็นฉากพ่อผัวลูกสะใภ้บ้าง

Debaker Singlek

3ครับ จะได้รู้ว่าภาเป็นไงแน่ ในเมื่อภาเคยเจอลุมมาแล้ว จะได้รู้กัน

J keeper

เลือก1  แต่ผลโหวดกับลุงใหญ่นำลิ่วเลย  อย่างนี้สงสัยมีหวังภาไม่ไปสานต่อกับลุงใหญ่แบบสองต่อสองก็คงได้ระเบิดลงเปรี้ยงปร้างกันบ้าล่ะ5555  ส่วนที่เลือก1 นี่เอาตามเหตุตามผลเพราะผัวภาน่าจะไว้ใจพ่อแม่ที่สุด  การจะเอาตัวเองกับภาไปฝากชีวิตไว้กับบ้านคนอื่นหรือบ้านเช่ามันดูจะไม่สมเหตุสมผลนัก  ข้อแรกคือได้อยู่กับพ่อแม่ตัวองต้องสบายใจกว่าที่อื่นถึงจะมีเกรงใจบ้างแต่ก็สบายใจกว่า  ข้อสองคือถ้าไปอยู่บ้านลุงใหญ่  ระยะทางจากที่ทำงานก็เท่าเดิม  รู้สึกไม่เป็นส่วนตัวแถมยังต้องมาระแวงลุงใหญ่อีกต่างหาก  ส่วนข้อสุดท้ายถ้าคิดจะไปเช่าห้องอยู่ใกล้ที่ทำงาน  ใกล้จริงแต่มันก็ต้องรู้ตัวว่าเมียตัวเองสวย  แถมไม่รู้จักคนแถวนั้นที่พอไว้ใจได้ด้วย  เมียอยู่ห้องคนเดียวมีสิทธิ์โดนทำอะไรบ้างก็ไม่รู้  ดีไม่ดีโดนฆ่าข่มขืน  ฆ่าชิงทรัพย์  แบบนี้ถ้ายังรักเมียมันก็ต้องห่วงกันหน่อยล่ะครับ  สรุปเลือก 1 สมเหตุสมผลสุด  ส่วนจะมีเรื่องพ่อผัวลูกสะใภ้ต่อมั้ยนั่นสุดแล้วแต่ผู้เขียน  แต่ผมก็แอบลุ้นนะว่าถ้าภาได้กับพ่อ  ไอ้เจ้าลูกชายมันคงยอมให้ภาเป็นเมียพ่อมากกว่าเป็นเมียลุงใหญ่แน่  ดีไม่ดีถ้าไม่มีน้ำยาขึ้นมาก็ให้พ่อทำลูกให้ซะเลย  พ่อลูกกันจะได้ช่วยกันดูและภาด้วย55555

...........+2 money บร๊ะเจ้่า จัดเต็มรีพลาย
เด็ด ผสมการพูดคุยได้แหล่มเลยจ๊ะ ชอบๆ

axon13

3 ครับ ภาโดนลุงใหญ่ทุกวันพรุนแน่นอน

jachal

ton2012

pekopon66

อ้างจาก: J keeper เมื่อ มีนาคม 26, 2018, 11:42:03 ก่อนเที่ยง
เลือก1  แต่ผลโหวดกับลุงใหญ่นำลิ่วเลย  อย่างนี้สงสัยมีหวังภาไม่ไปสานต่อกับลุงใหญ่แบบสองต่อสองก็คงได้ระเบิดลงเปรี้ยงปร้างกันบ้าล่ะ5555  ส่วนที่เลือก1 นี่เอาตามเหตุตามผลเพราะผัวภาน่าจะไว้ใจพ่อแม่ที่สุด  การจะเอาตัวเองกับภาไปฝากชีวิตไว้กับบ้านคนอื่นหรือบ้านเช่ามันดูจะไม่สมเหตุสมผลนัก  ข้อแรกคือได้อยู่กับพ่อแม่ตัวองต้องสบายใจกว่าที่อื่นถึงจะมีเกรงใจบ้างแต่ก็สบายใจกว่า  ข้อสองคือถ้าไปอยู่บ้านลุงใหญ่  ระยะทางจากที่ทำงานก็เท่าเดิม  รู้สึกไม่เป็นส่วนตัวแถมยังต้องมาระแวงลุงใหญ่อีกต่างหาก  ส่วนข้อสุดท้ายถ้าคิดจะไปเช่าห้องอยู่ใกล้ที่ทำงาน  ใกล้จริงแต่มันก็ต้องรู้ตัวว่าเมียตัวเองสวย  แถมไม่รู้จักคนแถวนั้นที่พอไว้ใจได้ด้วย  เมียอยู่ห้องคนเดียวมีสิทธิ์โดนทำอะไรบ้างก็ไม่รู้  ดีไม่ดีโดนฆ่าข่มขืน  ฆ่าชิงทรัพย์  แบบนี้ถ้ายังรักเมียมันก็ต้องห่วงกันหน่อยล่ะครับ  สรุปเลือก 1 สมเหตุสมผลสุด  ส่วนจะมีเรื่องพ่อผัวลูกสะใภ้ต่อมั้ยนั่นสุดแล้วแต่ผู้เขียน  แต่ผมก็แอบลุ้นนะว่าถ้าภาได้กับพ่อ  ไอ้เจ้าลูกชายมันคงยอมให้ภาเป็นเมียพ่อมากกว่าเป็นเมียลุงใหญ่แน่  ดีไม่ดีถ้าไม่มีน้ำยาขึ้นมาก็ให้พ่อทำลูกให้ซะเลย  พ่อลูกกันจะได้ช่วยกันดูและภาด้วย55555

ตอบดีและมีเหตุผลมากครับ ขอชื่นชม และขอบคุณมากที่สละเวลามาพิมพ์อะไรดีๆแบบนี้ให้ผมอ่าน อ่านแล้วก็แอบยิ้มมีกำลังใจเขียนต่อไป

สมปอง บุญ

1 ครับ อยากเห็นลูกสะใภ้กับพ่อสามีครับ

palladium

2 เผื่อจะได้จัดโชว์คนแถวนั้นบ้าง หรือไม่ก็อาจได้ตัวละครใหม่เพิ่ม

nonnon

สวรรค์กำหนด ฟ้าผ่าบ้านไฟไหม้

เลือกข้อ 1 ครับ ธรรมดาก็ต้องพักบ้านพ่อแหละครับ ข้ออื่นมันผิดความจริงไป