ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Monety] Santa de toy และตัวอย่างนิทาน [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กันยายน 18, 2018, 12:35:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

virgoranger

Pattarapol Teng

เอ่อคือแบบหลากนิทานมากครับ55 แต่ชอบอุราชิมา ทาโร่วุ้ย

B&B

เสื่อมได้อีกแหะ นิทานดีๆ ญี่ปุ่นทำซะหมดความขลั่งเลย แต่ชอบดี

เรื่องที่อยากอ่านคือ
1. พินอคคิโอ
ชอบโลลิสินะ
2.ฟราสซิสผู้ไม่เคนแก่งแย่ง
ขออะไรก็ยอม คนนี้ผมชอบนะ
3. โมโมทาโร่
4. ลูกหมูสามตัว
5. สโนไวท์กับคนแคะทั้งเจ็ด

ปล.0 ถ้าทำมาแล้วคงเนื้อหาได้ผมว่ามันจะดีมากเลยละ

ปล.1 สงสารแซนตื้อะ ไอ้แก่นี่เลวจริงๆ
ปล.2 เด็กแต่ละคนก็ อืมๆ ชั้งมันเถอะ
ปล.3 แซนตี้น่ารักแบบนี้โดนอย่างนี้ชั้งน่าสงสารยิ่งนัก
ปล.4 ขอบคุณครับ
ปล.5 งบง่ายแท้ แต่ที่ปวดตับนิดๆ สมเป็นท่านแล้วละ

8แผ่นสั้นๆได้ใจความ ปวดตับพองาม ฟินไปตามๆกัน

Paul Chan

เด็กชายหนึ่งนิ้วน่าอ่านนะครับ น่าติดตามดี แนวนิทานพื้นบ้านนี้คนวาดต้องมีจินตนาการต่อเติมเยอะมาก 

nguklengsung

saturn

showlao

อูราชิมะ ทาโร่ ละกันพระเอกจะมีฮาเล็มใต้น้ำ 555

HK

จะบอกว่า ไอพวกครอบครัวเปรตนี้แหละเหมาะสุด  ::Angry::

DARKAXL

ไอ้พวกเด็กเปรต เล่นอะไรของเอ็งวะ? ::Angry::
เด็กไม่ว่าง ลุงจัดเอง หนักกว่าเก่าอีก

ปล.นิทานแต่ละเรื่องช่าง...

หฤษฏ์ จตุ

Akira Watanabe

::HoHo:: เอาจริง ๆ แค่ตัวอย่างก็กาวทุกเรื่อเลยนะ 555+ ออกแนวฮาทั้่งนั้นเลย

Ae Haha

Phoowadol

เป็นซาน.ต.ร้าที่สวยมากเลยนะรู้เปล่า. แต่นี่ตกลงจะมาแจกของเล่นเด็กรึว่ามาเป็นของเล่นให้เด็กกันแน่นี่. เจ้าเด็กพวกนี้ก็แก่แดดแก่ลมซะเหลือเกิน. เล่นเอาพี่อายะจัง ดูแทบไม่ได้เลยอะล่อทุกประตูเลย ::Horror:: ที่สำคัญ. อีตาลุงนี่แหละ. มันต้องเล่นอายะจังหนักกว่า เด็กๆแน่ๆ.  ::Evil::
   ส่วนเรื่องที่อยากอ่านต่อ ก็เป็นเรื่อง 1.โมโมทาโร่.  เนื้อหาออกไปทางโบรานหน่อยๆ อันนี้ชอบบรรยาการ ครับ.    2เด็กชายนิ้วเดียว อันนี้น่าสนุกนะมีการขยายตัวได้ด้วย น่าลุ้นๆ
3.โฉมงามกับเจ้าชายอสูรย์ เรื่องนี้. นางเอกก็ดูสวยดี ผิดจากพระเอกที่อื้อหือ.....ขี้เหล้ขี้เหร่
แต่อยากรู้ว่าบทสรุปจะลงเอยยังไง
  Edit. หนะๆ ว่าแล้ว ต้องโดนหนักแน่ๆ. อีตาลุงยอมจ่ายตังค์เพิ่ม ค้างคืน นี่ก็กะจะเอาให้คุ้มเลยสิท่า. อิอิ

NTWSWDP

สไนไวท์กับคนแคระล่ะ เคยดูแบบหนังโป๊ แต่แบบอ่านนี้ยัง 

(จิ๋ว)

เรื่องแรกก็มาแนวตับสุกซะละ  แต่ก็อยากรู้ อยากอ่านต่ออ่ะนะคะ
::Reader:: ::Reader:: ::Reader::
ตับสุกน่ะมันขม   ตับดิบมันถึงจะหวาน  ::Evil:: ::Evil::

ส่วนนิทานนี่ รู้สึก เลือกไม่ได้  และไม่อยากเลือก  เอาเป็นสั่งเหมือนป๋าฮิบละกัน
::Grimace::

เอ่อ แต่ว่านะ นิทานพวกนี้นี่ คือที่พี่พัดลมเขาคิดจะแปลเหรอ  ::Sweat::
นี่จิ๋วเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าหว่า  ::Oops::

::Thankyou:: ขอบคุณที่ตั้งใจแปล & ปัน นะคะ

ส่วนเรื่องเว็บการ์ตูนเก็บตังนั่น  มันจะอยุ่ได้เหรอ ถ้ามี xonly free anytime
::Fighto:: ::Fighto:: ::Fighto::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...