ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Uirou] Flower of the Dead ดอกไม้แห่งความตาย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 18, 2018, 06:55:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HypN♥s

อ้าว...อีรอบนี้รอบซอมบี้...ถ้าตัดเรื่องเซ็กซ์ออกก็การ์ตูนเรื่องซอมบี้ดีๆนี่เอง

ไอ้ตำรวจรุ่นพี่นี่มันโรคจิตชัดๆ แทนที่จะหาสาวๆดันไปเล่นเด็กประถม แถมยังซาดิสท์อีก

ได้พวกโรคจิตชัดๆ...โดนเครื่องตีไข่ก็เละหมดซิครับ ไอ้คนเขียนมันคิดได้ไงเนี่ย น่าสงสารเด็ก

อ่านไปเหี่ยวไป  ::Doubt::

ถ้ามีต่ออีกนิดท่าทางไอ้พระเอกจะโดนกัดคอไปด้วย  ::Suffocate::

yopern

หัวหน้าตายแน่ๆเหมือนไปเพิ่มความแค้นให้เธอนะ ตำรวจแว่นเผลอๆได้มีอะไรๆกับซอมบี้สาว(ขอหักมุมเองด้วยมโนครับ )

jachal

ซอมบี้สาว โดน2 รูแบบนี้ จะแหกไหมน๊า

ตำรวจหนุ่มขี่ม้าขาวมาช่วยซอมบี้สาว

kaitama

คห.ที่1 ท่านประเมินพลังของข้าต่ำไป

คห.หลังอ่าน ขอบอกตามความรู้สึกเลยว่าเรื่องนี้ไม่สุดครับ มันรีดอารมณ์ของผมออกมาไม่สุดจริงๆ
บางอบ่างมันก็ค้างๆคาๆ ที่ว่าซอมบี้ทำไมมีความรู้สึก ถ้าจะให้ดีเรื่องนี้ต้องเขียนให้เด็กถูกเข้าใจผิดว่าเป็นซอมบี้แล้วถูกรุมโทรม
หลังจากรู้ความจริงเด็กก็ถูกฆ่าปิดปาก ถึงจะได้อารมณ์ขึ้นมาอีกนิด

ปล.ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องนี้มันดาร์คไม่พอ หรือว่าผมมันโลกจิตเกินไปกันแน่

(จิ๋ว)

เดินหน้าอ่าน  ฝึกต่อไปให้ใจมันชาชิน
คนเป็นตำรวจเลว  ใจร้ายเกินไปแล้ว
::Reader::

รู้สึกว่า คิดถูกแล้วที่กลับมาเปิดอ่านจนจบ

ขอบคุณที่แปล &ปัน  มากค่ะ

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

Paul Chan

ตำรวจโรคจิตนะเนี่ย

จะว่าไปแล้วจิตใจคนนะที่ต่ำตม
ท่านอย่างพึ่งหมดกำลังใจเลย คนอีกกลุ่มที่เป็นกำลังใจให้ท่านทำในสิ่งที่ท่ารักยังมีอยู่ กลุ่มแฟนพันธุ์แท้ยังคงมีอยู่นะครับท่าน

HK

ผมว่าเดียวไอตำรวจแว่นเม่งได้่นิสัยไอรุ่นพี่ตำรวจมาเต็มๆแน่ ::Angry::

***ผิดคาดแหะ ไอเราถึงว่ามันจะคาดว่านี้ หรือตับผมแข้งแรงไปนะ แต่ก็ดีแล้วรุ่นพี่มันตาย ไม่งั้นมันคงไปทำแบบนี้อีกแน่ๆ ::Angry::

glaciar

ทำไมผมชอบแนวมืดๆแบบนี้ของท่านมากเลยนะครับ ได้อีกแนวไปเลย
กลัวไอ่แว่นจะช่วยแกะกุญแจมือละโดนแหลกทั้งหมดจังเลย 555
ปล.อย่าพึ่งเลิกแปลเลยครับ  ::Orz::

virgoranger

เครื่องตีไข่โหดเกินนน

edit พระเอกก็พ่อพระไปนะเอาซอมบี้ขี่หลัง

กัมพล อินสว่างวงศ์

มืดกันแค่ไหนเชียวเด่วอ่านจบมาอีกที

ไม่ค่อยมืดเท่าไรหงะ

chinesekale

นานๆจะเห็นเรื่องแนวดารค์ ชวนติดตามดีครับ

Clock “work” Planet

ถึงจะเคยเห็นจากกะทุก่อน แต่มันทำร้ายจิตใจจริงๆ ::Foo::

เดียวๆ แล้วคุณแม่ละ หรือว่าที่จริงแล้วเด็กได้ฆ่าแม่ตัวเอกไปแล้ว แล้วเอาดอกไม้ไปวางให้

ความจริงมีเพียง 1 เดียว