ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Uirou] Flower of the Dead ดอกไม้แห่งความตาย [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, ตุลาคม 18, 2018, 06:55:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

acidlolicon

ดูสิตับผมจะพังมั้ย?

ตอนจบ มีฮิลให้ตับนิส นึง

bigboy001

::Thinking::  งานวาดมันดูดาร์ก ๆ แถมเอาเด็กด้วยจริงๆผมไม่ค่อยนิยมนะ ชอบสาว ๆ เอาะๆ มากกว่า  ::DookDig::

ดูเสร็จแล้วก็พอจะเดา ๆ ออกว่า เดี๋ยวตัวโกงต้องแตกในแล้วติดเชื้อตาย แต่ดันเป็นตัวเอกยิงตายซะง้าน...

scorpionx

wunman

อ่านแล้วน่าสนใจตอนแรกเด็กยังซื้อดอกไม้อยู่เลยเปลี่ยนไปได้ไงมีเฉลยไหมอยากรู้ครัช

joulez

ผมห่างหายไปนาน เข้าแต่คลิบหลุด เรื่องนี้แปลกใหม่ ดิบ ถูกจัยครับ

จบได้ดีครับ สะท้อนด้านมืด ด้านดีของมนุษย์ได้โดนมาก

ขอบคุณครับ

toffies

ดีมากครับ พลังแอลในตัวผมกำลังลุกโชนนนนนนน

ชอบแนวโลลิอย่างงี้มากครับ ขอบคุณครับ

dragoness

แนวดาร์ดๆแบบนี้ โดนไปน้องน่าจะกลับมาเป็นคนได้นะ

เอ๊อะ หลังจากอ่านตอนจบ....น้องน่าสงสารกว่าที่เยอะเลย

sevennine

อย่างเลวเลยตำรวจคนนี้สงสัยต้องโดนกินแน่ๆๆ

iamno0015

คือเอาจริงๆเหมือนเด็กจะยังไม่ได้กลายเป็นซอมบี้ แต่ฉากที่ไปกัดศพ คงอยากจะเป็นซอมบี้เพื่อต้องการหนีจากเรื่องร้ายๆ ผมว่าดาร์คมากนะพอทแบบนี้ มันเล่นกับเรื่องของอารมณ์ได้ดีมาก ขออ่านที่เหลือก่อนละกัน เดี๋ยวค่อยมาว่ากันต่อ ว่าตรงตามที่เดาไหม

หลังอ่านนะครับ

เดาผิดไปหน่อยแหะ แต่ดาร์คแบบนี้ผมว่าโอเคนะ ตอบจบช่วยพยุงขึ้นได้เยอะ +ให้คนแปลเลย ใจแข็งมากที่เลือกแปลแนวนี้ ขอบคุณมากครับ

kirakun

ไม่ค่อยโหดเท่าไร แต่มีอดีตของเด็กเท่านัน้ละน่าสงสารทันที ตอนจำตำรวจผู้แสนดี เอาตำรวจสายหมีใฟ้เด็กกินแน่ อิอิ

Nondon

เรื่องนี้ดาร์คสุดจริงๆ อยากรู้จะดาร์คไปกว่านี้ได้แค่ไหน

ตอนจบหายดาร์คไปได้เยอะเลย happy endding

paneenit

มองตามสถานการณ์แล้วเจอผู้ติดเชื้อน้ารักแบบนี้ มันก็ต้องมีบ้างที่เราคิดไม่ซื่อ~~ จัดว่่่่่าเด็ด!!

หลังจากอ่านจบแล้ว
ก็คิดว่าไม่ดาร์กเท่าไร
หาก ผู้หญิงเป็นคนธรรมดา เออนี่สิถึงจะดาร์ก!! ชอบแนวๆนี้ครับ ขอบคุณคระบ

13doom

ยกความดีเดือดให้ไอ้ตำรวจนี่เลย  ::Horror:: ::Horror::

ได้ใจครับสำหรับช่วงท้าย ท้ายที่สุดคือจิตใจความเป็นคนที่ควรคงอยุ่  ::Crying:: ::Crying::

penguinzz

ตำรวจน่ากลัวกว่าซอมบี้อีกเหอะ ความจริงถ้าเป็นซอมบี้ แค่กำจัดไปก็จบ จิตใจทำด้วยอะไรฟะ

Edited : ตอน​จบก็ยังไม่ถึงกับดาร์คแบบสุดๆ ตับ​ยัง​อยู่​ดี​ครับ

ป.ล. ผมโอเคกับการอิดิทหลังตอบนะ มัน​เหมือน​มี​ส่วน​ร่วม​และ​ให้​กำลัง​ใจ​ผู้​แปล​ไป​ใน​ตัว แต่​ถ้า​ให้​ไป​เม้น​เรื่อง​เก่าแถมระบุเรื่องด้วย ผมว่ามันไม่โอเคเท่าไหร่​ อย่างล่าสุดที่ต้องเม้นเรื่องแม่ลูก แต่ผมไม่ชอบอ่านแนวแม่ลูก ผมก็เลือกที่จะข้ามไป ทั้งๆที่ก็อยากอ่านเรื่องที่ซ่อนนะ ยังไงก็ขอให้พิจารณา​ด้วย​แล้ว​กัน​ครับ แต่​ถ้า​ทำ​แบบ​ท่าน​ฮิป​ก็​โอเค​นะ​ครับ ไม่​ได้​ระบุ​เรื่อง​ขอ​แค่​เม้น​ถึง​ที่​กำหนด​อะไร​ประมาณ​นี้ เพราะ​ตัว​ผม​เอง​ก็​ไม่​ได้​อ่าน​ทุก​เรื่อง และ​บาง​คน​ก็​คง​เหมือน​กัน​มี​แนว​ที่​ไม่​ชอบ หรือ​ลาย​เส้น​ที่​ไม่​ค่อย​ดึงดูด​ก็​อาจ​จะ​ไม่​อ่าน​ประมาณ​นี้ ขอบ​คุณ​ครับ

Nat Udom

ผมอยากรู้เด็กเป็น ซอมบี้หรือป่าว อยากรับชมต่อครับ เนื้อเรื่องดาร์ค ดีครับ

---กรรมใดใครก่อ คนนั้นโดนสนองอย่างเร็ว