ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

7 Sin : Envy "งูยักษ์/กระทะ/นาย" (EP.1)

เริ่มโดย GoDeRsOuL, มกราคม 29, 2019, 03:44:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoDeRsOuL

เรื่องนี้เป็นเรื่องใหม่นะครับ แต่อยู่ในจักรวาล 7 Sins เหมือนเดิม เอาตอนเปิดเรื่องมาให้อ่านกันดูก่อนประเดิมปีใหม่ (ก็ต้องเรื่องใหม่)
แล้วก็มีอะไรให้ทายขำๆเล็กน้อยเพื่อขออ่านด้วยนะครับ
คือให้เม้นว่า "อ่านฉากสั้นๆที่ผมไม่ได้ซ่อนแล้วนึกถึงอะไร"
ไม่มีผิดถูกนะครับ คือขำๆ (แต่ไม่ใช่เม้นอะไรที่ไม่เกี่ยวข้องกันมาเลยนะครับ)
ส่วนพอเม้นแล้วจะมา Edit เกี่ยวกับเนื้อเรื่องก็จะขอบคุณมากครับ

-----------------------------------------------------------

"น่าจะไม่มีใครว่ะ เงียบกริบ เอ่อ เจอกระทะด้วย มึงเอาไหม" ไอ้ไม้ถามหลังจากสำรวจไปได้สองสามห้อง

"ไม่เอา กูใช้ตะแลงดีอยู่แล้ว ชอบ" เสียงไอ้เกียรติดังตอบลอดหูฟังเข้ามา

"ตามใจ กระทะนี่ผลิตจากเกาหลีเคลือบเป็นสิบชั้น กันกระสุนได้เลยนะเว้ย มึงไม่เอากูเอาเอง" มันพูดพร้อมกับเก็บมาเหน็บไว้ที่เอว

"เดี๋ยวขึ้นไปดูข้างบน ถ้าไม่มีของอะไรก็รีบไปกันดีกว่า" ไอ้ไม้บอกพลางเดินไปที่บันได

แต่ทันใดนั้นเอง ในจังหวะที่มันกำลังก้าวขึ้นไปได้เพียงสองสามก้าว เสียงตะโกนของไอ้เกียรติก็ดังขึ้น

"เห้ย!ๆ เดี๋ยวก่อน! ข้างในบ้านมีคน ชั้นสอง ระวัง!" ไอ้เกียรติที่คอยระวังหลังให้จากนอกบ้านรีบตะคอกใส่เมื่อเห็นความเคลื่อนไหวอันผิดปกติจากช่องหน้าต่างที่เปิดอ้าตรงชั้นสอง

แต่มันก็สายไปเสียแล้ว  

----------------------------------------------

ทุกท่านสามารถเข้าไปแนะนำติชมเพิ่มเติม หรืออ่านเรื่องอื่นๆได้ที่นี่
My living room [GoderSoul]...

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน

JoffTh

อ่านแล้วนึกถึงเรื่อง home alone ครับ เก่ามากกก 555
แต่พอนึกถึงโจรสองคน เซ่อๆหน่อย ก็นึกถึงเรื่องนี้ทุกที

ขอฝากคำเตือน  ก่อนคอมเม้นต์ จากเจ้แว่น
................................................
ใครจะอ่านผลงานทุกตอนในห้องนี้ ถ้าทำตามกติกา-เงื่อนไขนี้ไม่ได้ แล้วรีพลายมักง่ายผ่านไปที หรือ รีพลาย ขอบคุณครับ,ขอบคุณ,ขอบคุณค่ะ,ติดตามครับ,สนุกมากครับ,ติดตามต่อ. อะไรประมาณนี้ จะแบนเลยนะ ขอบคุณมากๆครับ ก็ไม่ต้อง thank,thank you,thx ขี้หมาหลายแหล เหล่านี้ก็อย่าให้เห็น จัดรูดแบนไปยาวๆถ้าเจอ นี่เป็นข้อตกลงไว่ก่อนอ่านระหว่างเจ้าของงาน กับสมาชิก ::Angry:: ถ้า รีพลายผิดเงื่อนไขมาหรือ โชว์พาล์วอยู่มานาน โชว์เก๋า โชว์สด โชว์เกรียน ทำมึนลองมาจะแบนเลย เพื่อสมาชิกอีกส่วนที่พร้อมทำตามกติกา ::Cheeky:: เพราะไม่เช่นนั้น รีพลายคุณอาจทำให้ สมาชิกที่ปฏิบัติตามพลอยอดอ่านไปด้วย ฉะนั้นไม่แน่ใจ อย่าพิมพ์เอามักง่ายมั่วๆ..ถ้าคิดว่า กฏนี้มันยากก็ไปหาที่อื่นเสพนะ อย่าเข้ามาใช้มาอ่านงานที่ห้องนี้ อ๋อ ใครโดน pm เตือนถ้ายังมึนจะแบนจาก 6 เดือนเป็น 1ปี. .

กฎที่วางนี่ไม่ได้เขียนเอา ฮา เนอะ แบนจริงใครอยู่นานแล้วคงรู้จัก แว่น ดี..คิดว่า ฉันแบนจริงหรือเตือนเอาสนุกเล่นๆ..อย่าๆลอง เดี๋ยวจะเสียความรู้สึกด้วยรีพลายคุณเอง ทำตามเงื่อนไข ยากอะไร หรือ จะโชว์เกรียน..เตือน,ขอร้อง,ขอความร่วมมือ แล้วเมื่อไม่รักษาสิทธิ์-ประโยชน์คุณเอง ก็แบนไปใช้เวปอื่น. .
................................................................................................................

tungbts

จะยังไงต่อไปเนี่ยยังงงๆ

f4d3z

นึกถึง PUBG เลยครับ กะทะกันกระสุนได้ 555

acropobia899

errordark

ต่อไปจะเป็นยังไรหน่อย

peddo

จินตนาการ​ไม่ออกครับว่าจะเอากระทะกับชะแลงไปทำไม ท่าทางจะติดแนวโหดนะครับ
แนวดูลึกลับกว่าเรื่องอื่นด้วย
น้องจอยน่าจะมีความสามารถพิเศษ​แถมน่ากลัวด้วยครับ เสี่ยไม่น่าเสียท่าเลย ยังไม่ทันมีบทรักเลย เสียดายครับ
ขอบคุณ​ครับ​

expresscare

Daybreak

นึกถึงเรื่อง Battle Royal เลยครับ
มีการเลือกเก็บของไว้ป้องกันตัว
มีการจับคู่เป็นพันธมิตร
แล้วก็มีการซุ่มอยู่ในบ้านด้วย

where

ตีนแมวขโมยสวาทหรือเปล่า จั่วหัวมานิดเดียว

phaii

นึกถึงไข่ดาว ทอดไม่ใช้น้ำมัน ไม่ติดกระทะ

Man4586

เล้าเรื่องต้นไเ้อย่างมีปนะสิทธิฺภาพ

บอกเลยว่าแบบนี้คงต้องโดนแล้วละ ก่อนเที่ยงคืนไม่แก้ให้อ่านรู้เรื่องตาย!!!
# ผู้คุมกฎ

aliass

pub g ตามข้างบนเหมือนกัน มีเกมส์เดี่ยวนี้แหละที่กะทะเป็นอาวุธเทพ ฮาาา  แต่เล่าเหมือนคนจริงหลุดเข้าในเกมส์หรือเปล่า

cd13579

สวัสดีเลวิธาน ค่อยๆผุดทีละบาปๆ ว่าแต่ตอนล่าสุดท่านให้ผมผ่านยังอะ? ลืมละ 55555

***รอตรวจหลังแก้เนี่ยแหละครับ ก็ว่าอยู่ทำไมนาน ลืมนี่เอง 5555
ใครหื้อใครซ่า ข้าแบนเรียบ

Komsan Tanunchai Olympus

มาแล้วครับ 7 sin เป็นภาคใหม่หรอครับเนี่ยเปิดภาคมาก็มาให้ลุ้นเชียว แล้วภาคเก่าๆๆยังเขียนแต่งเพิ่มอยู่ไหมครับ

*** เขียนแน่นอนครับ