ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Himeno Komomo] Shikiyoku Trumerei บทลงโทษ 5/5 และเงื่อนไขเรื่องต่อๆไป

เริ่มโดย (S)Kater, เมษายน 27, 2019, 07:37:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

จบไปแล้วกับเรื่องนี้ ทั้งที่ไม่คิดว่าจะทำได้จบด้วยซํ้า

01

02

03

04

ถ้าเรื่องไหนท่านอยากอ่าน เมนต์ไว้ ถ้าเรื่องนั้นมีคนพูดถึงครบร้อย
ผมจะโพสทันทีเพราะแปลเสร็จหมดแล้ว

เรื่องที่ 1 รักหรือภาพลวงตา แนวเหมือนจะเศร้าๆแต่เนื้อเรื่องของพระเอกนางเอกที่น่าค้นหาและติดตาม

เรื่องที่ 2 ชั่วโมงนี้ใครก็ได้ เรื่องของสาวอารมเปลี่ยวที่ชั่วโมงนี้แทบจะใครก็ได้ แล้วใครจะเป็นผู้โชคดีคนนั้น

เรื่องที่ 3 เมื่อซุปเปอร์ฮีโร่หญิงพลาดท่าให้กับปีศาจ เรื่องนี้มี2ตอน
อีกตอนเธอคือเธอจะใช้ชีวิตเป็นแม่บ้านกับครอบครัวปกติ แต่ก็ยังโดนพวกปีศาจ
ตามมารังควานไม่เลิก เหมือนเรื่องนี้จะแอบแซวกัปตันมาร์เวลนิดๆ

เรื่องที่ 4 ตอนต่อของช่วยนอนกับแฟนฉันที ใครอยากรู้เรื่องราวให้จบมั้ย หรืออาจจะไม่มีก็ได้

หรือใครจะพูดถึงเรื่องที่ผมเคยดองไว้ก็ได้นะ มัธยมคาเฟ่3 คุณครูที่รัก5 แก๊งค์สาวป่วนก๊วนล่าแต้ม10
หลักสูตรฝึกสัตว์เลี้ยง2 เลี้ยงโอโตนะกันเถอะ3 หยุดเวลาสายควัน โอลิมปิกหยุดโลก5  สงครามทวยเทพ2
กระทู้นี้จะพิสูจน์นํ้าใจของทุกคนอีกครั้ง

อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Napp Napp

บอกตามตรงว่าชอบ งานแปลของคุณ (S)Kater  สุดแล้วครับ  เห็นหน้า น้องวัวนี้งานคุณภาพแน่นอน
ยังก็เป็นกำลังใจให้แปลต่อครับถ้าเหนือย พักมั่งก็ได้ไม่ว่ากัน มีแรงค่อยลุยต่อ
ส่วนคำถามว่าอยากอ่านเรื่องไหนมั่ง
ตอบว่า ทุกเรื่องยกเว้น 3เมื่อซุปเปอร์ฮีโร่หญิงพลาด ไม่ชอบแนวhero เท่าไหร
ยังไงก็รอชมผลงานต่อครับ

bunraku

ตอน 5 สั้นมากๆครับแต่แทนด้วยภาพสีกับอันเซนก็โอเค 55555 ชอบเรื่องนี้มากครับๆ ตามอ่านตามเช็คทุกวัน ขอบคุณท่าน (S)Kater ที่แปลให้อ่านด้วยครับ  จริงๆเรื่องต่อไปอะไรก็ได้ครับ ขอภาพสวยๆ แต่ผมชอบเป็นหลายๆตอนมากกว่ามันดูน่าติดตามดี 

wunman

ผมชอบเรื่องที่ (S)Kater แปลมากๆนะครับ เก่งและเสียสละจริงๆที่แปลให้อ่านกันมาตลอด อยากให้พักมั่งก็ได้ครับค่อยลุยต่อจะได้มีแรงเป็นกำลังใจให้ครับ

edit: และก็อยากให้แปลตอนที่ 2 อยากรู้พ่อหนุ่มน่ารักแบบนั้น จะเยสเป็นไหม

tazasss01

อยากอ่านเรื่อง 1 กับ 2 ครับ ภาพสวยดีครับ

แต่แปลเรื่องไหนก็ติดตามหมดครับ

elviswhat

เป็นกำลังใจให้ท่าน kater ครับอยากให้มีผลงานดี ๆ มาให้พวกเราได้ชื่นชมต่อไปเรื่อย ๆ นะครับอย่าไปให้ความใส่ใจพวกปลาสิวปลาสร้อยเลยถ้าคนพวกนั้นไม่ทีน้ำใจก็แบนทิ้งไปเบยครับ พวกผมจะเป็นกำล้งใจให้ถึงจะไม่ได้มากมายอะไร แต่ผมชื่นชมจากใจจริงนะครับ สู้ ๆ ครับ ท่าน kater จะได้ช่วยให้ท่านมีเพื่อนแปลด้วยกันนาน ๆ

ผมชอบเรื่องที่ 1 กับ 2 ผมว่าน่าติดตามมาก ๆ ส่วนเรื่องคุณครูที่รักนี่ผมนึกว่าจบเรื่องไปแล้วนะครับเนี่ย รอติดตามเรื่องคุณครูที่รัก อย่างใจจดใจจ่อเลยครับ

คุณครูที่รัก5 เป็นเรื่องฝังใจผมมากครับ เป็นภาคซัมเมอร์ไปเที่ยวกันไง ได้เห็นแน่นอน

noohun

อ้อ เป็นตอนพิเศษของอดีตประธานกับคุณมาเรียหรอกเหรอเนี่ย

ถ้าให้เลือก คงอยากให้ลงเรื่อง 2 ล่ะครับ
สาวออฟฟิศเลดี้ในชุดสูทนี่ ยากจะต้านทานจริงๆครับ (แถมเจ๊ยังจ้องกินเด็กอีกต่างหาก ::HoHo::)

HK

ผมชอบเรื่อง โอลิมปิกหยุดโลก นะครับ ผมขอเชียร์เรื่องนี้ละกัน

อย่าเพิ่งหมดไฟการแปลนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

B&B

เรื่องบทลงโทษ นึกว่าจะมีอะไรซะอีดกที่แท้ย้อนให้ดูเรื่องของประธานคนเก่านี่เอง อืมๆ ขัดใจอยู่ดีแหะจบแบบนี้อะ

ส่วนเรื่องที่สนใจก็มี รักหรือหลวงตา กับ ช่วยนอนกับแฟนฉันที

และที่ท่านเสนอมาอีก ผมสนใจมากกก เพราะมันค้างมานานแล้วจนเกือบจะลืมแล้วด้วย

แต่มีอีกหลายเรื่องที่ท่านน่าจะลืม แต่ผมจำไม่เคยลืมคือ สลับขั่วมั่วรัก 3 เปลือย​เปล่าในโรงเรียน​ 2 โชตชะตาที่บิดเบี้ยว 2 (เรื่องที่เคยขอไว้นานแล้ว แต่จำชื่อไม่ได้ ท่านปล่อยมาตอนเดียว แล้วหายนานเกือบปีนึงแล้วครับ)​ แล้วก็ sex note 2 (ที่เป็นเนื้อเรื่องของอีกคนที่ได้โน้ตไป)

เง้อ ขุดมาหมดเลย โชตชะตาที่บิดเบี้ยวน่าจะ3นะครับ เป็นตอนIF ส่วนทุกเรื่องที่ว่าอยู่ในลิสดองหมดเลย  ::DookDig::

ขุดนานมากครับบอกเลย ถ้าได้ทุกเรื่องจะดีใจมากครับ ส่วนเรื่อง เพื่อนน้องตัวแสบ อันนี้ถ้าออกมาแล้ว ผมจะส่ง PM ไปให้นะครับ เพราะตัวอย่างออกมาแล้วหน้านึง แต่ตัวเต็มยังไม่เห็นวี่แววเบยยยยย

ที่จริงก็มีอีกหลายเรื่อง แต่ที่ผมสนจริงๆ คือพวกที่ระบุไว้ครับ ถ้าได้มาจะดีใจมากๆ ครับ

ขอบคุณ​ครับ​

ถือซะว่าเป็นกระทู้รวมงานดองละกัน ตอนจะหาแปลจะได้หาง่าย เหอๆ  ::Sweat::

xsoulkung123

พอเจอตัวคนที่จะมอบตำแหน่งประธานคนใหม่ให้
ก็โดนไอ้หนุ่มแว่นนี่ไม่รับซะได้ แต่ร่างกายของไอ้หนุ่มแว่นนี่ก็โดนสาวที่ตัวเองชอบทำเสียวอย่างบ้าๆไปแล้ว
ก็เลยต้องรับ เพราะไอ้หนุ่มนี่เคยบอกไว้ว่าจะมีอะไรกับคนที่ตัวเองชอบเท่านั้น จบแบบเสียวๆอย่างสุขสบายตัว
::Fighto::
ผลงานของท่าน(S)Kater ติดตามมาโดยตลอด ชอบและเป็นกำลังใจให้ครับ
และเรื่องที่ถามว่าอยากอ่านเรื่องไหน
ผมอ่านได้ทุกแนวขอให้เป็นผลงานของท่าน(S)Kater เป็นพอครับ
แต่ถ้าให้เลือก ก็เลือกที่ชอบที่สุดคือ
เรื่องที่2 ชอบสาวให้ชุดทำงาน และร่านๆอยากจัดกับคนอื่นตลอดเวลา แบบที่ไปที่ไหนก็จัดเสียวได้หมด
::Me?::
ดูตัวอย่างแล้ว เล่นเดินยั่วมาหาคน มามีเซ็กด้วย คนนี้ตัวจริงเลย

oyoyo

ส่วนตัวผมจะเลือกเม้น+เลือกอ่านเฉพาะแนวที่ชอบเท่านั้นครับ
ถ้าเป็นแนวที่ไม่ชอบอย่าง ผู้หญิงนมใหญ่ผิดปกติ หุ่นอวบผิดมนุษย์มนา สาวแก่ร่านๆ แนวอินเซสแม่ลูก พ่อข่มขืนลูก แนวซาดิสต์ทรมานผู้หญิงอย่างหนัก
คือถ้าเห็นภาพตัวอย่างออกแนวประมาณนี้จะปิดเลยครับ ไม่มีการเม้น ไม่การขออ่านทั้งสิ้น
แต่ก็แปลกดีที่ผมดันทนอ่านเรื่อง Other Zone การเดินทางของดิซซี่ ได้ทั้งๆที่เรื่องนี้มันก็โหดสัดใช่ได้เลย (เรื่องนี้ผมก็อยากเห็นตอนต่อไปนะ)

อย่างเรื่องนี้ เอาจริงๆ ก็ไม่ใช่แนวผมเลย แต่เห็นจั่วหัวเรื่องมา รวมทั้งที่ท่านบ่นตัดพ้อในโดจินเรื่องที่ลงไว้ครั้งก่อนๆ ผมก็ขอเม้นหน่อยแล้วกัน
เรียกว่าเป็นกำลังใจและขอบคุณอย่างสูงจะดีกว่า กับโดหลายๆเรื่องที่ผ่านมา ทั้งเรื่องที่ผมชอบมากๆ หรือแม้แต่แนวเรื่องที่ผมไม่สนใจเลย
เพราะยังไงมันคือน้ำใจที่ท่านแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิก สิ่งผมสามารถแสดงออกได้ก็มีเพียงให้กำลังใจท่านล่ะครับ
และผมยังอยากเห็นผลงานจากท่านอีก แต่หากว่าถึงจุดๆนึง ที่มันต้องจบ ผมก็เคารพในการตัดสินใจ

เรื่องที่ผมอยากให้ท่านแปลต่อจริงๆมี2เรื่องนะ ก็คือ
Delivery na Syoujo no Ehon  มัธยมคาเฟ่ กับ Ikumonogakari Deluxe Ban (ชื่อภาษาไทยอะไรล่ะนั่น)
น่าจะคนวาดคนเดียวกันล่ะมั้ง

เรื่องนี้ผมก็ชอบสุดๆเลยครับ แต่ตอนที่3แปลไปครึ่งนึงแล้วพลาดหายไปเพราะฟอแมทฮาร์ดดิสเลยเซ็งเลย
รับไว้พิจารณาครับ ได้เห็นแน่นอน

Steeb2529

ขอให้กำลังทำต่อไปครับเหนื่อย็พักพอเริ่มกลับมามีพลังแล้วหรืออยากลงต่อค่อยลงแบบว่าเอาที่คุณสบายจัย
ส่วนเรื่่่องที่อยากให้ต่่อคืืือ หยุดเวลาสายควันครับ

tadds

ยากอ่านเรื่องแรกครับ ท่าทางนางเอกจะเป็นคนแปลกๆเดาเนื้อเรื่องไม่ออกเลยว่าจะเป็นยังไง
ตอนต่อของช่วยนอนกับแฟนฉันทีก็อยากอ่านครับ ไม่ใช่ว่ารุ่นพี่ชอบอาจารที่เป็นผู้หญิงนะ555+ถ้าใช้นิคได้เอาอาจารก่อนแล้วตามด้วยรุ่นพี่แน่
edit: หน้าผู้ชายที่จะได้เป็นประธานคนใหม่นิคล้ายๆกับประธานคนแรกเลยนะครับแล้วดันชอบน้องอดีดรองประธานสะอีก

Phoowadol

ตกลงตอนจบของเรื่องบทลงโทษ นี้. คือการย้อนอดีตของท่านประธานกับรองประธาน มาเรีย ใช่มั้ยเนี่ย. เสียดายที่มันสั้นไปนิดนึงอะ
   ส่วนเรื่องที่น่าสนใจสำหรับผม คือที่จริงอยากอ่านเรื่องที่2นะ แต่พอท่าน มีมานำเสนอ ให้อีก คราวนี้ เทใจ มา เรื่องที่1ก่อนดีกว่า   รักหรือภาพลวงตา  ถัดมาอีกก็เป็นเรื่อง. ช่วยนอนกับแฟนฉันที. แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น. ก็ขึ้นอยู่ที่ ท่าน sKater จะเห็นดีเห็นชอบ หละครับ เอาตามท่านสะดวกเลย ผมว่าสมาชิก ที่พร้อมที่จะทำตามกฎกติกา. ยินดี รอผลงานของท่านอยู่แล้วหละครับ ส่วนพวกไร้น้ำใจทั้งหลาย ถ้าแต๋นหน้ามา ให้เราเห็น ก็แบนไปตามระเบียบ
ส่วนตัวผมเองยังเชื่อมั่น ว่า ท่าน จะยังอยู่กับเรา ต่อไป อีกนานเท่านาน เป็นกำลังใจให้กันต่อไปแบบนี้หละครับ. ขอขอบคุณ. สำหรับน้ำใจ. ที่ผ่านมา ที่ท่านมอบให้กับสมาชิก ทุกๆเรื่องครับ

siwapeeza

มาแบบสั้นๆแฮะตอนนี้แต่ก็จบแบบสืบทายาทดี 555

อยากให้แปลเรื่องช่วยนอนกับแฟนฉันที ครับ อยารู้แล้วว่าจะจบยังไง