ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Akiha@] I won 1 billion yen ไปสวรรค์แค่ล้านเดียว 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 27, 2019, 09:23:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

anontatum

ตอนจบสุดยอดมากครับ แปลได้เป็นอย่างดี จะติดตามผลงานต่อไปเรื่อยๆนะครับ

lo-gun-ta

น่าเห็นใจคุณครูนะครับ ปกป้องนักเรียนตัวเองไม่ได้

alone842

misterK

ผมเองก็เคยเห็นแวบๆในเว็บอื่นนะคับ แต่ลืมหมดละ แล้วก็นะ ผมชอบภาษาที่คุณ Kater แปล บวกกับการตัดให้ตอนน้อยลง ได้อ่านยาวๆด้วย
เป็นกำลังใจให้นะคับ

กลับเข้าเรื่อง สีทองแล้วจะไปจัดใครบ้างนิ สงสัยเวียนรอบเกาะเลยมั้ง55555

ทีแรกนึกว่าได้สีทองละจะไปเล่นรอบเกาะก่อน สรุปตรงดิ่งไปจัดลูกซะงั้น แต่ก็สนุกมามากละ ถือว่าจบสวย ::Oops::

hermit312

จริง ๆ ครู ก้อน่าซั่มนะ มีพาไปค้างคืนที่บ้านด้วย อย่างนี้น่าพาเพื่อนไปติวที่บ้านหลาย ๆ คน

มีหักเงินจากการกระทำด้วย อย่างนี้ถ้าไม่โง่ซื้อสีทอง คงเอาได้อีกนาน 555

soonteen52

เดียวพอถึงบ้านเด็ก แม่เด็กโดนไอ้ลุงจัดอีก

edit นั้นไง ลุงแม่งต้องโดนเก็บจริงๆ ด้วย
ให้ตายเถอะ โรบิ้น

ValkyrieKiss

กลายเป็นเกาะนรกชัดๆ

bobbies winson

คุนลุงได้ทั้งชั้นเรียนเลย สงสารคุณครูมากๆที่ไม่สามารถช่วยนักเรียนได้ เมืองอะไรกันนี่

HaoMaRu

หมกอยู่กับเด็กอย่างเดียวเลยตาลุงนี้ อัพเกรดตัวเองหาเหยื่อพรีเมี่ยมๆหน่อยดิ

โลภมากไปหน่อย แถมยังต้องมาเย็ดลูกตัวเองอีก ว่าแต่จากตอนแรกที่อยู่ลุงโทรมมากเลย มีเงินเป็นล้านเลยเหรอ แถมเมียกับลูกยังมาซื้อสีแดงได้อีก

Sumlee

ลุงก็โหดไปนะครับ เล่นจัดหนักขนาดนี้ ระวะงกรรมสนองเน้อ

oyoyo

พูดจริงๆ ตอนอ่านเรื่องนี้ตอนแรก ผมก็รู้สึกเหมือนกันล่ะครับว่าเคยอ่านมาแล้ว
แต่เรื่องของการแปลซ้ำนี้ผมถือว่าเป็นงานคนล่ะเวอชั่นกันครับ เพราะผู้แปลแต่ละท่านก็มีสำนวนและการนำเสนอที่ต่างกัน
ยังไงก็อยากให้หายขุ่นข้องหมองใจนะครับ ผมเป็นกำลังให้ตลอด
-----------
ถ้าตาลุงแกรู้จักพอดีประมาณตน แค่นักเรียนระดับสีเขียวก็ถือว่าสุดยอดแล้วแท้ๆ
แกคงมีโอกาสได้เสพย์สุขบนเกาะนี้ไปอีกนาน

Crystal Blood

ตาลุงนี้คิดจะจัดทั้งโรงเรียนเลยคุณครูเองก็น่าสงสารช่วยเด็กก็ไม่ได้

Edit จบหักมุมดีจากราชากลายเป็นทาสเพราะไม่ยอมอ่านสัญญาให้ดีสาเหตุมาจากความหื่นแท้ๆ

Deva

ภาพสวยดีครับตอนที่แล้วโปรยถึงตรงนี้พอดีเลยดันเป็นตอนที่ไม่ชอบซ่ะงั้น

ทุกอย่างต้องมีข้อเเลกเปลี่ยนทั้งนั้น ชีวิตจริงชัดๆ ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆ ถ้าแปลงเนื้อหาแล้วหรือเอาแค่ตอนจบไปเขียนใหม่ให้คนส่วนใหญ่ได้อ่านน่าจะดี ว่าไม่มีอะไรได้มาฟรีๆ

4251522

สงสารคุณครูเห็นเด็กของตัวเองโดนอุ้มไป แต่ทำอะไรไม่ได้
Edit   สุดท้ายกรรมตามสนอง