ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

อาถรรพ์ปลัดขิก ภาค 2 ตอนที่ 1 รอดตายในป่าลึก

เริ่มโดย Kamen Rider V-3, พฤษภาคม 08, 2020, 04:09:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Csc It

::Ajark::ป็อดกลับมาแล้วโครตดีใจเลยในที่สุดก้อได้อ่านต่อเสียทีตอนหายไปมันเหมือนขาดอะไรไปซักอย่างได้แต่รออย่างเดียวเลยขอบคุณจากใจจริง

beerrescue

ชอบ วิจารณ์มากครับ ไม่แชร์ต่อ

knightmoon

มีภาคสองเฉยเลย ดีใจนะเนี้ย เข้ามาคิดว่ามีคนเอามาลงใหม่
แต่จริงๆภาคสอง น้ำตาไหลเลย  ::Crying:: คิดถึงมากๆ หายไปนานมากๆ ::Reader::

Run2020

ป๊อตโชคดีเหลือเกินที่ได้เจอหลวงปู่ชักนำไปสู่หนทางที่ถูกต้องส่วนสาวๆตอนนี้ก็โออยู่นะอิอิ

pakinai17

KwangPloy

::Dribbling::

ชอบการเล่าเรื่องของผู้เขียนนะ อ่านเพลินละสนุกมาก
ในช่วงตอนต้น อ่านแล้วเหมือนถูกดึงเข้าไปกับการผันแปรเปลี่ยนของธรรมชาติ
พอช่วงกลางก็เข้าสู่ภาวะของจิต ที่มีเป็นลำดับขั้นตอน ซึ่งแต่ละคำที่ถูกนำมาใช้ ก็ล้วนแล้วแต่มีความหมายลึกซึ้ง! และแยบยล
จึงเชื่อว่าผู้เขียนได้ศึกษา เรื่องของภาวะจิตมาเป็นอย่างดี และมีความรู้ในทางด้านนี้มาก

" แบบว่า อ่านแล้วมันรู้สึกทึ่ง! มันแฝงเต็มเปี่ยมไปด้วยสาระ "

ชอบซีนที่หลวงปู่สอนพระเอกมาก บทพูดคุยกันระหว่างหลวงปู่กับพระเอก ยังกับว่าดูหนังเรื่องนึงอยู่  ซีนช่วงนี้ต้องชมเลย ว่าเขียนบรรยายออกมาได้ดีมากจริงๆ

แต่ปมของเรื่องราวที่ลึกลับซับซ้อนก็ชวนให้ติดตาม เพราะถ้าเกิดปลัดขิกมีจิตชั่วร้ายขึ้นมา!  แล้วมันจะเกิดอะไรขึ้นต่อ พระเอกของเราจะกำหราบด้วยวิธีไหน! จึงเป็นเรื่องที่ต้องติดตามลุ้นแล้วเอาใจช่วยกัน

ขอปรบมือให้ดังๆ ให้กับงานเขียนฝีมือเยี่ยม และจินตนาการที่ผูกเรื่องราวของภพชาติเข้ามาใว้ด้วยกัน ชวนให้ติดตามและมีเสน่ห์ที่เป็นเอกลักษณ์

ขอฝากตัวเป็น FC ด้วยอีกคนนึงเลย...

ป.ล. ภาค1 ยังไม่ได้อ่านเลยซักตอน เดี๋ยวคงต้องไล่ย้อนไปอ่าน สนุกมากจริงๆ ...

::Thankyou::

buark

แล้วน้าขิกกับน้องป๊อดก็กลับมา ยังไงซะน้องป๊อดต้องเจอน้าขิกกล่อมจนอยู่ล่ะครับ ปล่อยให้น้าขิกพาไปซั่มสาวๆ ก่อนครับ

km001

userq

ไม่เคยอ่านเรื่องนี้เลย สงสัยต้องตามอ่านภาค 1 ละ

tapesaksit

ติดตามโดยตลอด ต้องย้อนไปอ่านภาคแรกใหม่แทบลืมไปหมดแล้ว

BBlingT

หายไปนานเลยนะครับ
ยังติดตามอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

xvenomz

รอมานาน เหมือนได้เจอเพื่อนเก่าที่เคยร่วมดื่มด่ำผจญภัยด้วย ยินดีต้อนรับกลับมาครับ

solid17

มาแล้วรออ่านตั้งนานนึกว่าจะไม่ได้อ่านต่อแล้ว อยากรู้เจ้าป็อดไปทำอะไรมาเมื่อชาติที่แล้วนะ

God25