ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กราบขออภัย.... กรดไหลย้อนมาครับ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 21, 2021, 11:57:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nayhoylod

หายไวๆนะครับท่านโทน  สำหรับผมรอได้เสมอ#43

yuta279

รักษาสุขภาพนะครับ ดูแลตัวเองก่อนนะครับ ผมว่าสมาชิกเกะรอได้ครับ
อ่อ มาลงชื่อรับของรางวัลครับ FC เจ้าหญิงน้ำแข็งไม่ยอมพลาดตอนมอหินขาวแน่นอนครับ

kaku1234

KonMol2

ขอให้หายไวๆครับผม ดูแลสุขภาพด้วยครับ

alexzaa

testman

หายไวๆ นะครับ ยังไงระวังเรื่องอาหารกับความเครียดด้วยะครับ

darkside

อ่าว  มีแจกรางวัลด้วย  ต้องต่อแถวอิอิ  โต๊ะ เบอร์ 16

ถ้ามีอาการแสบหรือมีแผลในช่องหลอดอาหาร  แนะนำ

กล้วยน้ำหว้า ห่ามๆ ที่มียางกล้วยกินแล้วติดที่ลิ้น  ต้องขูดลิ้นเอายางออกยิ่งดี

หลักการคือแผลที่อยู่ตรงช่องหลอดอาหาร รวมถึงในกระเพาะ  รักษายากเพราะ มีน้ำย่อยออกมาเรื่อย  แผลไม่ทันหาย  ก็เจอน้ำย่อยหรืออาหารมาลอกผิวที่สร้างปิดแผลอยู่เรื่อย
เลยต้องหาอะไรที่เคลือบไว้นานๆหน่อย ให้มีเวลาร่างกายสร้างผิวปิดแผลให้หนาพอ

ถ้าเป็นยาน้ำ  มันติดไม่นาน  อาหารที่เป็นยางๆ  น่าจะดีสุด  ที่ลองมาก็ กล้วยยางเยอะจนรำคาญลิ้น 555

กินก่อนอาหาร หลังอาหาร  ทีละ ครึ่งลูก เคี้ยวให้ละเอียด กลืนช้าๆ ถ้ารู้ว่าแผลอยู่ตรงไหน ก็พยายามกลืนแล้วให้ไปเคลือบแผล   ถ้าระบุตำแหน่งแผลไม่ถูก ก็ให้ กลืนท่านอน แล้วหมุนตัวกลิ้งไปมาแบบแมวน้ำ   กลิ้งช้าๆนะ เคลือบแผลให้หมด
( รับรองหายเจ็บใน 1 วัน )  กินต่อไป 3 วัน ให้แผลสร้างผิวหนาๆหน่อย

เดี๋ยวนี้มีขายแบบผงกล้วยดิบ  เอามาชงน้ำ   คิดว่าก็สู้แบบยางกล้วยไม่ได้  ยางน่าจะติดทนกว่า

ปล.  เวลานอนกลางคืน ต้องพลิกตัวไปบ่อยๆ เพราะน้ำย่อยไม่ควร  ค้างไว้ที่ผิวนานเกิน มันจะกัดไปเรื่อย จึงควรพลิกกลับด้านบ้าง

ryu

รายงานตัวครับ ลำดับที่#52
รออ่านตอนพิเศษแบบเต็มใจมากเลย
รักษาสุขภาพด้วยนะครับเทพโทน

ขาวดำ

รักษาสุขภาพรรับไรท์
เสียดายตอนที่แล้วไม่ได้เมนท์

::Orz::
มันก็ไม่แน่

gritkin

รับด้วยครับ #5 ครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับหายไวๆสุขภาพเเข็งเเรงครับ ถึกๆแบบพี่ไม่มีปัญหาอยู่เเล้วมั้งนะครับ 55555

minmomo

พักผ่อนให้มากๆครับ กินน้ำช่วยได้เยอะจริง

Chan_Som

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ ปลอดภัยจาก โควิค ช้าไม่เป็นไรครับ ขอให้ร้านเกะเปิดก็พอ สำหรับผมอ่านทุกตอน ถึงแม่ว่าไม่มีบทพิศวาทก็ตาม บางตอน อ่านไป ยิ้มไป หมั่นใส้ไปก็มี

ขอรับตอนพิเศษด้วยคนครับ เมมเบอร์ที่ #31 ครับ   ::Shy::

llar

รักษาสุขภาพนะครับ ผมก็เคยเป็นกรดไหลย้อนแต่ตอนนี้หายแล้วครับ
ปรับนิสัยการกินก่อนนอน และกินข้าวให้ตรงเวลาช่วยได้เยอะเลยครับ

wikky4