ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

กราบขออภัย.... กรดไหลย้อนมาครับ

เริ่มโดย ΜoNoTΩИ∑ ★★★, กรกฎาคม 21, 2021, 11:57:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

iIiน้ำIIข็๋Jปั่นiIi

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ เจ๊ๆใช้งานหนักให้ปั่นฉัน เธอ และ เขา เวอร์ชั่นโทน ใช่ไหมครับไม่ยอมดูแลโทนบ้างเลย(ล้อเล่นนะครับ) ยังไงก็รักษาสุขภาพดีๆนะครับ กระทู้ก่อนหน้า #46 ครับของลงรับด้วยคนครับ

brother1

รับทั้งหมดครับ 555 หายไวๆนะครับท่านโทน พักผ่อนเยอะๆ กล้วยจิ้มน้ำผึ้งวันละ 2 ลูกก็ช่วยได้ดีนะครับ

Popoing

ดูแล สุภาพ ด้วยนะครับ  สุขภาพเรามาที่ 1

#88 รับครับ

C-Runners

633sqd

สุขภาพต้องมาก่อน รักษาตัวให้หายดี แข็งแรงก่อนค่อยเขียน 
มารอรับตอนพิเศษครับ#43

loveice5566

กินข้าว ให้ตรงเวลาครับผม ช่วงนี้ ห้ามเจ็บ ห้ามป่วย ครับ เพราะออกจากบ้านที ลำบากแน่นอน เชื้อเยอะมากๆๆ หายไวๆๆ น่ะครับผม
ปล.ลงชื่อ #67 ครับผม

NNGGOO

ขอให้ท่านโทนหายจากอาการกรดไหลย้อนและสุขภาพแข็งแรงไวๆครับ  และ ขอรับรางวัลพิเศษจากกระทู้ที่แล้วด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งครับ (#12)

อาการกรดไหลย้อน  หลายๆคนเกิดจากวิถีการรับประทานอาหารและประเภทของอาหารที่ทาน เช่น อาหารที่ย่อยยาก  กากใยน้อย  การรับประทานอาหารไม่ตรงเวลา  การรับประทานอาหารอิ่มแน่นจนเกินไป รวมถึงระบบขับถ่ายที่ด้อยประสิทธิภาพลงเมื่ออายุมากขึ้น

หากปรับปรุงเรื่องดังกล่าวให้ดีขึ้น  อาการก็จะลดน้อยลงหรือหายไปเอง  สมุนไพรไทยพื้นบ้านหลายๆตัวช่วยได้  ขมิ้น ขิง ยี่หร่า ฯลฯ

pankea

ถึงแม้จะคิดถึงทุกเรื่องที่เขียนไว้มากเพียงใดแต่ก็รอได้ครับ สุขภาพต้องมาก่อนที่สำคัญคือเป็นโรคเดิมที่เรื้อรังมานานด้วยช่วงนี้ก็พักผ่อนเยอะๆกินอาหารให้ตรงเวลา ส่วนเนื้อเรื่อง"มอหินขาว"ถ้าผมเป็นหนึ่งในผู้ที่จะได้ก็ขอรับไว้ด้วยความขอบคุณครับ

karn_cab

รักษาสุขภาพด้วยครับ ติดตามผลงานมาตลอด เป็นกำลังใจให้ครับ

เอี้ยเกี้ย

::Cheeky:: ดูแลสุขภาพนะครับ ขอให้หายไวๆนะครับ

Thongchai Wangsri

มิน่าล่ะ หายไปหลายวันเลยครับ หายไว ๆ นะครับ กลับมาคืนความสุขให้ประชาชนชาวร้านเกะ

คนเหงา

keatmano

สุขภาพต้องมาก่อน ... ไม่มีไก่ ก็ไม่มีไข่ให้กิน  ::HoHo::

Ubiubi