ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Pirontan] The Wolf and the Seven Little Goats หมาป่ากับลูกเเพะ7ตัว (S)Kater

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 14, 2019, 04:49:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ใครเคยอ่านนิทานเรื่องนี้หรือคุ้นๆมั้ย คิดว่าน้อยคนนะจะรู้จักหรืออาจจำได้ลางๆ

อยากดูเป็นคลิปเพลินๆคลิกได้เลย
https://www.youtube.com/watch?v=7BdljhO3A6M

หรืออ่านเป็นหน้าๆคลิกที่รูปได้เลย

นิทานเรื่องอื่นๆในซีรี่นี้
Jack and the beanstalk แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์
Cinderrlla ซินเดอเรล่า
Snow White สโนว์ไวท์กับคนแคระทั้งเจ็ด
Beauty and the Beast โฉมงามกับเจ้าชายอสูร
The Princess and the Frog เจ้าชายกบ
Issunboshi เด็กชายหนึ่งนิ้ว

01

02

03

04

05

06

07

08

จะขออ่านต้องเคยตอบซี่รี่นิทานมาก่อนอย่างน้อย4เรื่อง
แล้วต้องกลับมาEditหรือกดตอบเพิ่มหลังอ่านจบเหมือนเดิม ไม่งั้นโดนแบนแน่นอน

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

akerue

แพะขาวๆน่ากินทุกตัวเลย แต่ว่าหมาป่าตัวเดียวจะไหวไหมนะ

เออเนาะ ถึงกับติดใจไปอยู่กับหมาป่าเลยแฮะ

นายไข่ย้อย

เห็นแพะแบบนี้ ผมก็ชักอยากจะเป็นหมาป่าแล้วสิ หุๆ น่าอร่อยทั้งนั้นเลยย ::Confident::

Edit ตอนจบนี่หักมุมคนละเรื่องกับต้นฉบับไกลมาก 5555+
อิอิอิ

alaaum

เจ็ดต่อหนึ่ง จะไหวมั้ยเนี่ย

สุดท้ายติดใจซะงั้น 555

Krapp Duo

แม่แพะแบบนี้ หมาป่าน่าจะรอกินเป้นจานหลักแน่นอน

ตอนจบนี่ สามัคคีกันไปน่าดู แม่คงต้องตามไปอยู่ด้วยแล้วนะ

Tunpia NorHor

จัดไปพี่หมาป่าแกะน้อยแค่7 ตัวเองชิวๆ รวมแม่แกะอีกตัวก็ยังได้

ed มีพาไปให้คนอืนกินต่อด้วยอิอิ

nekki

อืมจานหลักเป็นลูกแกะน้อยเจ็ดตัว ส่วนแม่แกะเป็นของหวาน ชิมิ

b72208

หมาป่าหิวกระหาย เจอแพะทั้งเจ็ด น่ารัก น่ารัด น่าฟัด น่าหม่ำขนาดนี้
อิ่มยาวเลย  ::Shy::

ddcc

เออหมาป่าเอ็งมีความพยายามดีมาก ลูกแพะก็โง่กันเกิน เฮ้อออ
ผมคิดว่าตอบเกิน4เรื่องนะ ถ้ายังไง มาเตือนก่อนได้ไหม555
WTF ลั่น55555
ปล.แพะสมัยนี้มันร่า น จริมๆ เฮ้ยยย!!

ตอบ1-2ผมก็ให้ผ่านแล้ว ยกเว้นพวกมึนจริงๆ ไม่อิดิทซักเรื่อง อะไรแบบนี้ หายห่วงได้  ::HeyHey::

biggiggog

1 ตอ7 จะไหวรื้อ เผลอๆตัวแม่กลับมาอีก
ตามเพื่อนดีกว่าม้าง

งานนี้เห็นแต่ลูกแพะกินไส้กรอกหมาป่า
สงสัยจะยังไม่อิ่ม เลยขอตามไปกินบุฟเฟ่ต์ไส้กรอกซะงั้น
ขอบคุณมากๆครับ

Phoowadol

ก่อนเข้าเนื้อเรื่อง. ผมเห็นผิดยังเกตุ อยู่ สองสามจุดนะ
1.  ตกลง หมาป่า กับแพะทั้ง7 หรือ กับแกะ ทั้ง7 แน่ครับ. ตรงที่เกริ่น เรื่องที่เป็นนิทาน ท่าน เขียนว่าแกะ. แต่ พอ เข้า เรื่องโดจิน. เป็นแพะ ครับ.  แต่ตามภาษา อังกฤษ. แพะแน่นอน อยู่แล้วเนาะ
นิทานก็อปมา แต่ที่ผมแปล เเพะแน่นอน หรือดูในคลิป เป๊ะมาก
2.  ใสหัวไป ในช่วง หมาป่าเสียงแหบ  ตกหล่นคำว่า  หัว
3.   ช่วงที่หมาป่า กลับมาอีกครั้ง. ลูกแพะก้มมองท้าว    คำว่า ใส่หัวไป. ที่ถูกต้อง น่าจะเป็น ใสหัวไป
      วกเข้าเนื้อหา โดจิน.  ผมว่า หมาป่าหนุ่ม แบบนี้ กับ ลูกแพะ สาวๆ แบบนี้ น่าจะมี การข้าม สายพันธ์. เกิดขึ้นแน่ๆ  ว่าแต่ ตั้งเจ็ดตัวนะ. อย่างน้อยๆ เจ้าหมาป่า. ต้องเสร็จ เจ็ดครั้ง.  งานนี้ หมดแรงพอดี 555
  Edit. นั่นไง ข้ามสายพันธ์กันจริงๆด้วย อือ ไอ้ที่ว่าถูกกินนี่ ที่แท้ ก็ คือ การป๊าบๆ กันอย่างงั้นเคอะ. ฮ่าๆ
ผมหละ ขำ ตรง ลูกแพะตัวที่สาม แอบในปล่องไฟ แล้ว หมาป่า มันจมูกไว. ขนาดรู้ด้วยว่า เกร็งจิ๋มอยู่555
ขำอีกที ก็ตรงน้องสุดท้อง. อยากโดนกินจนต้อง ออกมาเสนอตัว นี่หละ แสดงว่า อยากมากไม้แถมไม่พอ ขอตามไปอยู่ ด้วยยาวววววว นี่สิ. โดนกินทุกวันชัวร์. 555

ขอบคุณครับ แบบว่าไม่ได้ตรวจเลย ต้นฉบับก็อยู่ที่ทำงาน เ้ดี๋ยววันนี้มาแก้

tazasss01

หมาป่าจะอึดพอหรอ เจอ 1 ต่อ 7 เลยน่ะ หรือจะรวมแม่ เป็น 1 ต่อ 8

เจอแบบนี้ถูกใจสิน่ะ ตามไปถึงบ้านเลย

saksitsintu

แม่แพะแบบนี้ หมาป่าน่าจะรอกินเป้นจานหลักแน่นอน