ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Akiha@] I won 1 billion yen ไปสวรรค์แค่ล้านเดียว 2/2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, พฤษภาคม 27, 2019, 09:23:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joyjung

อ้างจาก: joyjung เมื่อ มิถุนายน 09, 2019, 04:05:05 หลังเที่ยง
ตาลุงนี่ไม่ฉุกคิดว่าทำไมที่โรงเรียนถึงมีเด็กรอดมากขนาดนี้
ปลายเรื่องจะมาเฉลยไหมนะ
จบได้ดี ได้ข้อคิด
ทำอะไรต้องรอบคอบ

Noproblemman

ตาลุงตามไปจัดถึงที่บ้านเลยเหรอ
ไม่คิดจะพักผ่อนเอาแรงบ้างเลยนะ

งานนี้หื่นจนได้เรื่อง
ตังค์ก็หมด โดนลดคลาสลงต่ำสุด
แถมยังล่อลูกสาวตัวเองอีก
ได้อยู่เป็นทาสยาวแน่
ขอบคุณครับ

ipichai

หิ้วกลับไปกินที่บ้านเลยเหรอ อย่างนี้มีกินทั้งคืน

Paul Chan

ดูแล้วลุงน่าจะไปต่อไม่ยาวละทรงนี้

จบแบบดับอนาถจริงๆ55

Hayo

นั่นไงจบไม่สวยจริงด้วย เดาไว้แล้วว แต่ไม่คิดว่าระบบการคิดภาษีจะเป็นแบบนี้ ซวยเลยลุงง

bank1027

อย่าใส่ใจคนไม่สร้างสรรค์แล้วยังวี่เง่าครับ ผมขอบคุณมากๆ ที่สละเวลาแผลให้อ่านครับ ทั้งการลบคำพูดเดิมใส่คำใหม่ล้วนแต่ใช้ทั้งเวลาทั้งความอดทน ขอบคุณมากจริงๆ

tanapong2000

เป้าหมายตือทั้งเกาะสินหลับหาหลับตาเย็ดไม่ดูอะไมเลยเดี๋ยวลุงจะเเย่นะ

ลูกตัวเองยังไม่รู้....เหมือนชีวิตจริงเลยจะทำอะไรก็ให้รอบคอบอ่านรายละเอียดดีๆไม่งั้นเเย่เเน่

penguinzz

อยาก​ดู​ตอน​จบ​จัง​เลย​ครับ รู้สึก​ว่า​มัน​เป็น​สวรรค์​มาก​เลย

Edited : ตอน​จบ​ดู​งงๆแฮะ สรุป​ว่า​เงิน​หมด​ก็​เลย​ต้อง​ไป​ชดใช้​เหรอ

(จิ๋ว)

ไม่เคยอ่านของเว็บอื่อนอ่ะค่ะ  ไม่รู้ว่าซ้ำขนาดไหน รู้่แต่ว่าสนุกอ่ะ มีไรป่ะ

::HoHo::

ใครที่ไหนจะแปลยังไง ซ้ำหรือไม่  ก็ไม่แคร์  ก็นะอ่านเว็บเดียวก็ฟินจะแย่ละ
แปลมาเต๊อะ อ่านความหลากหลาย จะเป็นไรไป ชีวิตมันมีแค่เรื่องเดียวซะทีไหนกัน
การเปรียบเทียบสิ่งที่มีความเหมือนกัน  ยิ่งต่างกันเท่าไหร่  ก็แปลว่า 
ของสองสิ่งนั้น ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน  และมีสิทธิ์ดำรงอยู่ เท่าๆ กัน  จิงมะ? ^ ^

::Reader::

555555
บอกได้คำเดียวว่า สะจายยย

นาน ๆ ได้อ่านอะไรสะจายยย สักที 555
::Thankyou:: ขอบคุณที่แปล&ปัน เจ้าค่ะ ท่านจอมมาร เอิ๊กๆๆๆ ::DookDig::

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

Somchai Wan

ddcc

ก็ยังคงเป็นฉากในรร. งานดีอยู่ หลังจากนี้นี่แหละสนุก ขอโทษครับ kater ถึงผมจะอ่านแล้ว แต่ก็อยากมาคุยเล่นแสดงทัศนะกับทุกท่านในเว็บนะครับ คำแปลkater ผมชอบอยู่แล้ว ::JubuJubu::
5555อิแว่นโคตรของจริง หลอกให้ไปเจอลูกตัวเองแล้วยังออกมาถูกจังหวะอีก อินี่มันร้าย

ห่างไกล.ไ