ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Ootsuka Mahiro]Stay by Me [Fragile•S] : อยู่เคียงฉัน•สัมพันธ์ที่เปราะบาง[ปฐมบท]

เริ่มโดย oswald, สิงหาคม 17, 2019, 11:31:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oswald

แนะนำว่าอ่านตอนแรกสุดกันก่อนนะครับจะได้ไม่งง

หวานมาเยอะตับกันซักเล่มดีมั้ย?
เล่มนี้เป็นปฐมบทเล่าอดีตของนางเอกครับ ใครอ่านเล่มแรกอาจสงสัยว่าเธอเคย"ค้าบริการ" จริงรึเปล่า ตอนนี้มีคำตอบ
อ่านตอนอื่นๆ ได้ที่ Link ด้านล่างนะครับ

เหลือเล่มสุดท้ายจะเป็นบทเรื่อง IF สมมุติว่านางเอกไม่เคยมีสัมพันธ์กับฮารุแต่ไปลงเอยกับนายโกดะคนนี้แทนครับ

ป.ล.1 ถ้าใครงงตรงเครดิตจบ เล่มนี้ที่จริงแล้วออกมาก่อนเล่มจบของฮารุครับ
ป.ล.2 อ่านแล้วรบกวนขอเสียงตอบรับด้วยนะ เล่มสุดท้ายจะยาว+ทำยากที่สุด ผมต้องการแรงจูงใจในการทำต่อจริงๆเด้อ

ผลงานอื่นๆ ของ Otsuka Mahiro คลิกเพื่ออ่าน

Stay by Me Series
Stay by Me Prequel [Fragile•S] : [ปฐมบท]อยู่เคียงฉัน•สัมพันธ์ที่เปราะบาง <<<คุณกำลังอ่านตอนนี้
Stay by Me : อยู่เคียงฉัน
Stay by Me / One More : อยู่เคียงฉัน / อีกสักครั้ง
Stay by Me • Period : อยู่เคียงฉัน • ตลอดไป

Spiritual Lunch Series
Spiritual Lunch 2 : อาหารใจ 2
Spiritual Lunch : อาหารใจ

tuizeed32

Rider V3

น่าติดตามมากครับ ว่าน้องเขาจะค้นพบ ตัวตนของเธอยังไง แต่ตอนหน้า ถ้าจะมีอาการปวดตับแน่ๆ รอติดตาม ตอนต่อไปนะครับ ::Orz::

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนอื่นๆเสร็จ(เกือบ)หมดแล้วครับ ตามไปอ่านใน Link ได้เลย
แต่ถ้าหมายถึงเล่มสุดท้ายไม่ตับนะ...Spoiler ว่า >>หวานเลี่ยนสุดๆ<<

noohun

สรุปว่า นางไม่ได้ขาย แค่เอาตัวไปแลกกับความสัมพันธ์แบบครอบครัวชั่วคราว จนฮารุคุงมาแทนที่
ปล.โกดะซังแอบน่าสงสารนะ ว่าแต่อะไรอยู่ในกล่องหว่า

ของขวัญอะไรซักอย่างน่ะแหละครับ แต่นางเอกเลือกเดินทางอื่นได้แล้วก็เลยยัดเก็บใส่ลิ้นชัก

MooOon

ขอบพระคุณมากๆๆๆครับ อ่านตอนนี้เเล้วทำให้เข้าใจนางเอกขึ้นเยอะ

ที่ตอนเเรก ในรูทโชตะ ทำให้ดูเหมือนางเอกขายตัว เเต่เอาจริงๆ ทางครอบครัว

นางเเอบมีปัญหานี่เอง เลยไม่สามารถเพิ่งใครได้ เลยได้มาเจอพระเอกรูทนี้

ถึงความสัมพันธ์ดูเหมือนขายตัว เเต่ชอบพระเอก รูท นี้ตรง ดูเเลนางเอกได้จริงๆ

เเละให้คำสอนจนนางเอกเริ่มคิดตาม เอาตรงๆ ถึงสุดท้าย รูทของโชตะจะจบดี

เเต่ใจผมอยากให้ รูทของฝั่งพระเอกโกดะ มีมากกว่านี้นะ รูทของโชตะ สำหรับผม

ไม่ไหวจริงๆ สำหรับช่วงเเรกๆ เด็กเกินไป ยังหาเหตุผลที่นางเอกไปชอบไม่เจอเลย

เเต่กลับกันทางฝั่งของ โกดะ นี่อารมเเบบ ดูเเล นางเอกได้ทั้งชีวิตจริงๆ

ขอบคุณสำหรับ การแปลตอนนี้ครับ รอผลงานตอนสุดท้ายนะ ^^

---------------------------------------------------------------------------

Route ของฮารุนี่ตอนแรกๆ นางเอกก็ไม่ถึงกับว่า"รักใคร่"นะ แค่เอ็นดูเด็ก+อยากเลิกทำตัวเหลวแหลกน่ะแหละครับ

ถ้าไม่คิดมากเกินไปมันก็เป็นเรื่องใสๆ แต่ผมเข้าใจว่าบางคนก็ไม่ชอบ อันนี้ก็แล้วแต่นะ

ป.ล. เล่ม Route-G มีเล่มเดียวแต่แ-่งโครตยาวครับ 47 หน้า ช่องใสเพียบด้วยได้ทำกันให้ตาเหลือกไปข้าง อันนี้ต้องรอนานหน่อย

เเค่ท่านแปลให้อ่านจนจะหมดเเค่นี้ก็ขอบพระคุณมากๆเเล้วครับ จริงๆผมชอบลายเส้น

เเละเนื้อหาทุกตอนของเรื่องนี้นะ เพียงเเต่ ผมไม่ชอบเเนวโชตะเเค่นั้นเอง จริงๆ

คงเเบบท่านว่า เเล้วเเต่คนชอบ น่าจะทำบทบาทบท ของโชตะให้ดูว่า ดูเเลนางเอกได้

หรือบอกสาเหตุที่ทำให้นางเอกรักโชตะอะนะ ผมจะได้อินๆ เเต่เเบบท่านว่า ตอนหน้า

รูทของ โกดะ นี่ยาวจริงๆ เเถม หวานจนมดขึ้น 555+

Hawaalaew

อ่านจบแล้วชอบรูทนี้มากกว่ารูทโชตะจริงๆ เธอไม่ได้ขายตัวแค่อยากหาที่พึ่งคอยให้คำปรึกษา เพราะมีปัญหาที่บ้านนี่เอง โกดะนี่ดีแฮะให้คำแนะนำแนวทางให้ จนซายะสามารถเลือกเส้นทางของเธอได้ (ดูตอนจบของรูทนี้ผมว่าจบได้ดีกว่ารูทโชตะมากๆนะสำหรับผม)ในที่สุด ว่าแต่ตอนจบของรูทนี้เป็นตอนเริ่มของรูทโชตะ หรือว่าเกิดขึ้นพร้อมกันแล้ว ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของซายะกันแน่ แต่โดแนวนี้นี่หาอ่านได้น้อยมากดีทั้งเนื้อหา และลายเส้นด้วย จะรออ่านตอนจบของรูทนี้นะครับ(50กว่าหน้าได้) ขอบคุณมากครับ

ฉากจบเล่มนี้ก็อยู่ในตอนท้ายของเล่มแรกน่ะครับที่นางเอกโทรศัพท์อยู่ แต่คำพูดเปลี่ยนนิดหน่อย

ส่วนเล่มต่อไปเป็น Alternate Story ครับที่สมมุติว่านางเอกไม่เคยมีอะไรกับฮารุเลย (เรื่องจะไม่เกี่ยวกับตอนหลัก)

(จิ๋ว)

อ่านแล้วไม่ได้ปวดตับอะไรเลยนะคะ

สำหรับสาวที่รู้สึกอยู่ลึก ๆ ว่า มีชีวิตครอบครัวที่ไม่อบอุ่น
บางครั้ง ก็ออกตามหา สิ่งที่จะทำให้ตัวเองค้นพบได้ว่า
ชีวิตจะอบอุ่นขึ้นได้ยังไง บางครั้งต้องเรียนรู้ ว่าคนเรา
ปฏิบัติตัวกันอย่างนึง  แต่ใจคิดอย่างนึง  และปากก็พูดอีกอย่างนึง
ความรักความอบอุ่นที่แท้จริง อาจไม่ได้เกิด ตอนที่ได้อยู่ในอ้อมกอด
ตอนที่มีเซ็กซ์ ตอนที่ถึงจุดสุดยอด
แต่อาจจะเป็นเพราะแค่...
มีใครคนนึง.... ยอมกอด...ทั้งที่ปฏิเสธ
ยอมเย็ด... ทั้ง ๆ ที่ดูถูก...เหยียดหยาม...
ยอมให้... ทั้ง ๆ ที่ไม่จำเป็นต้องให้...

ขอโทษที่ต้องบอกว่า ค่อนข้างอินอย่างประหลาด
แบบว่าอินเนอร์มาเต็ม...

เพราะถ้าผู้ชายคนนึง... จะปฏิเสธผู้หญิง
เธอจะไม่มีโอกาส แม้แต่จะได้เข้าบ้านเขาหรอก
หรือถึงเข้าไปได้ ก็ไม่มีทางได้ แตะต้องหรอก

แปลดีนะคะ  ดึงอารมณ์รุนแรงมาก หรือจิ๋วอินเกินไปก็ไม่รู้
กับการกระทำ ที่มันสวนทางกัน  ปากบอกไม่ ไม่ เปล่า ไม่ใช่
แต่ทุก ๆ จูบ ทุก ๆ กอด ทุก ๆ สัมผัส กลับละมุนละมัย
มันเหมือนลึก ๆ แล้ว ทั้งคู่ ต่างต้องการกันและกัน
แต่กลับพูด กลับแสดงออก คนละอย่างกันเลย

ผู้หญิงทำตัวเหมือน บ้านแตก ใจแตก จ้องจะแดกผู้ชาย
ส่วนผู้ชายก็ปากร้าย ดูถูก เหมือนจะอยากจะกระแทกให้หายอยากเฉยๆ
แต่ทั้งคู่กลับเข้าใจกัน เธอก็ยอมให้เวอร์จิ้นกับเขา 
สุดท้ายเขาก็ยอมแสดงความอบอุ่นให้เธอ 

มันดีจน นั่งร้องไห้เลย  อิจฉานาง
ที่สุดท้าย นางก็เจอทางของนางจนได้
แต่ทำไงได้ เราไม่ได้สวยน่ารัก เหมือนนางนี่นะ
ถ้าเปียกฝนแบบนั้น ก็คงต้องยืนอยู่ตรงนั้นไปทั้งคืน
ไม่มีทางได้เข้าบ้านใครหรอก อาจมีรถตำรวจมารับตัวไปแทน
นั่งน้ำตานองกันต่อไป T-T

ขอบคุณที่แปล & ปัน เจ้าค่ะ  ::Thankyou::
และขอเป็นกำลังใจให้แปลต่อไปนะคะ สู้ ๆ ค่ะ  ::KO::
ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำให้คุณเข้าใจว่าอยากอ่านตอนต่อไปมากแค่ไหน
แต่ทั้งหมดที่เขียนมานี่  แอบหวังนะคะว่า มันจะแสดงความจริงใจมากพอที่จะบอกว่า
"อยากอ่านเล่มสุดท้ายจริง ๆ ค่ะ" ยิ่งแอบสปอยมาหน่อยนึง ยิ่งอยากรู้อยากเห็น
ว่าชีวิต มันจะดีได้เช่นไร

========== ( ^-^ ) ติดตามผลงานย้อนหลังได้ที่นี่ค่ะ ( ^-^ ) ==========
>>>>> รวมเรื่องเล่าของ จิ๋ว // พัดลมจิ๋ว <<<<<<<<    
====== ( ^-^ ) ขอบคุณท่านผู้อ่านทุกท่านที่มาให้กำลังใจค่ะ ( ^-^ ) ======

(อาจอย่า-ออดอ้อน.อาจอยู่-อย่างอยาก.อาจอย่าง-เอื้อนเอ่ย.อาจอยาก-แอบอิง.อาจแอบ-อำอดีต.อาจอ่าน-อ้างอวด.อาจอิอิ-อำอีก)
...ปริศนาอักษรจิ๋ว...

wunman

พออ่านๆไปเหมือนกับว่านางเอกเราจะชอบเค้านะ ด้วยความที่เป็นคนแรกของนางเอกและเป็นผู้ใหญ่ที่คุยได้แทบทุกเรื่องเหมือนตอนจบก็จะเริ่มชอบนางเอกแถมมีของขวัญให้ด้วย แต่ก็จากลากันไม่มีอะไรติดค้าง เศร้านิดๆแต่ชีวิตใหม่ของนางเอกเป็นไงต่อไปนะน่าติดตาม

neokiseki

virgoranger

nekki

อ่านจบแอบสงสารโกดะซังเล็กๆ ตอนแรกทำไม่สนใจนางเอกแต่พอสนใจนางเอกแล้ว นางเอกกลับเลือกอีกทางจากตัวเองไปซะละ

นางเอกอยากเลิกทำตัวเหลวแหลกด้วยน่ะแหละครับ

tom053795786

ไอ่เรื่องนี้มีสองรูทหรอเนี้ย ชอบรูทอีลุงมากกว่าอ่ะ 555

yopern

ตอนจบมันก็ต้องเป็นแบบนั้นแหละถูกต้องแล้ว เพราะถึงยังงัยก็ไปด้วยกันไม่ได้อยู่แล้ว คนนึงยังเด็ก อีกคนนึงมีครอบครัวแล้ว
ถึงคบต่อไปก็จบไม่สวยอยู่ดี

แกยังไม่ได้แต่งงานน่ะครับ แค่ใส่แหวนไว้กันพวกอยากตกถังข้าวสาร + หลอกผู้หญิงที่ชอบแย่งผัวชาวบ้านมาฟัน (แล้วทิ้ง)