ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Kisaragi Gunma] Sweethearts ปิ๊งรักยัยหวานใจ 1/5 [Decensored][By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 09, 2020, 09:29:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

ขอพักเรื่องอื่นๆไว้ก่อนนะ ยิ่งมาเจอข่าวต่างๆแล้วยิ่งหดหู่ แปลซีรี่ต่อไม่ได้เลย
เลยขอแปลเรื่องที่ผมสบายใจหน่อยละกัน เรื่องที่ผมอยากแปลก่อนเลิก
ที่จริงมีเยอะนะ แต่เหลืออีกไม่กี่เรื่อง เพราะTop10ของผมแปลไปเกือบหมดแล้ว
เช่น ดิซซี่ผจนภัย/คุณครูที่รัก/โรงเรียนอลวน/ขายลูกกิน/กับของวิเศษและนิทานต่างๆ
ส่วนเรื่องนี้น่าจะชอบอันดับ3เลยมั้ง เพราะเป็นโดจินเรื่องแรกๆที่ผมได้อ่าน
แล้วดันไปหลงรักตัวละครตัวนึง เรียกว่าอาการหนักเลยแหละ คิดว่าเป็นใครในเรื่อง
คุณเดาผิดแล้ว ใครจะไปชอบคนตัวเล็กสไตล์โลลิไว้ผมทวินเทลกัน
ย้อนไปเมื่อ20ปีก่อน...นานไป เอา10ปีก็พอ...ยังนานอยู่ ซัก5ปีที่แล้วละกัน 55
แบบว่าอ่านแล้วปิ๊งเธอมาก ก็ตอนนั้นผมยังเด็กอ่าาาา แบบชอบจริงจังอยากได้แนแบบนี้ ซึนๆ
เรื่องของอาจารย์คนนี้มีคนแปลพอสมควร ที่น่าจะแปลคนแรกก็ในE-Hentai
โพสไว้เมื่อ 2013-12-30 ผ่านมา7ปี นานมาก ก็ยังดีที่ได้อ่านไทยแต่อ่านแบบงงๆ
และที่ไม่แปลก็เพราะมีแปลไทยแล้วนี่แหละ แต่วันนี้เลื่อนไปเจอโพสภาพสี
เลยแบบเอาวะ ชอบๆ ของอาจารย์ท่านนี้มีคนเอาไปลงสีหลายตอนเลย
เลยขอแปลเก็บไว้ดูเองละกัน ไหนๆเราก็ชอบเรื่องนี้มากๆแล้ว แต่พอลองแปล
ก็ไม่อยากว่าคนแปลเก่าหรอกนะ คือแบบเทียบไทยกับENGไปด้วยเลยเพื่อความง่าย
แต่ไทยแบบว่า เค้าแปลอะไรเนี่ย บางอันออกทะเลไปคนละเรื่อง ผมว่าผมดำนํ้าเก่งแล้วนะ
เอาเป็นจัดคำใหม่เลยละกัน คิดซะว่าเป็นเวอร์ชั่นสีของผมเอง เก็บไว้เป็นอนุสรของXonly

ใครชอบงานของอาจารย์ท่านนี้หรือเรื่องอื่นๆเมนต์ไว้ได้นะ
มีเป็นสีอีกหลายซีรี่เลย ถ้ามีคนชอบเยอะ อาจจัดไปเรื่อยๆ

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ อยากรู้ว่าใครเคยอ่านเรื่องนี้บ้าง
ผมว่าภาพแบบนี้น่าจะถูกใจรุ่นแรกๆที่ได้อ่านโดจินนะ
สมัยก่อนถือว่าสวยพอควร และตัวละครของอาจารย์แต่ละเรื่อง
วาดได้น่ารักมีเสน่ห์ เนื้อหาก็เบาๆสบายๆในอุดมคติ

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

Hunfrid

ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านไหมน้าา ใช่เรื่่องเดียวกับที่สุดท้ายมันจะจบมาเป็นแฟนกันคู่นึงป่าวหว่า  ::Hmmm::
เรื่องนี้มันเป็นการลงสี fanmade ใช่ไหมอะ แต่สังเกตุทุกเรื่องของนักเขียนคนนี้ก็ลงสีแบบนี้หมดเลย

เอ่อเพศศึกษาแบบนี้ ไม่คิดจะใส่ถุงยางกันหน่อยเร้อออออ พวกนีมันจะสลับกันไปเรื่อยๆจนเจอคู่แท้ป่าวหว่า เรื่องก่อนของอ.นี้ ที่เป็นหอพัก บอกตรงๆผมอ่านแล้วไม่เก็ต

เหมือนคนแปลอีกท่านที่เคยแปลก่อนหน้านี้จะมาเรียงคำใหม่หมด+เสริมเติมแต่งดัดแปลงด้วย แต่ท่านออกแนวเรียงภายในประโยคเลยแตกต่างกัน ผมมองว่าดีคนละแบบ มีหลายเวอร์ให้เลือกอ่านก็ดีฮะ

ปล. เรื่องเมื่อวานผมหดหู่มากจริงๆ คาดว่า1ในส่วนนั้นมันเป็นพฤติกรรมเลียนแบบจากเหตุการณ์ปล้นชิงทอง เพราะเหมือนตอนที่สหรัฐมีช่วงบุกกราดยิงบ่อยๆ ก็มีนักวิทย์ ออกมาวิจัยแล้วพบว่า การอ่านข่าวและพบเจอเรื่องแบบนี้มันเป็น 1 ในเหตุแรงจูงใจจริงๆ ซึ่งมีโอกาสที่เราอาจจะเจอเหตุการณ์คล้ายกันในเร็วๆนี้ด้วย

MooOon

เหมือนเคยอ่านผ่านๆ นานมากเเล้วเรื่องนี้ ขอบพระคุณมากๆครับ ที่นำกลับมาแปล

เเละทำให้อ่านง่ายมากขึ้น เหมือนคุ้นๆว่าเรื่องนี้ ตัวเอกหลักได้ทั้ง 2 สาวเลยมั้ง

เพราะสรุปเลือกไม่ได้ เอาจริงๆ เเม่งก็คิดเเบบพระเอกละ ในเมื่อเลือกคนเดียวไมไ่ด้

ก็เอา2คนนี้เเหละ เเต่จำไม่ได้ว่าเนื้อเรื่องมันเปงยังไง ได้เเต่หวังว่าจะไม่มีให้เเลก

คู่เอากับคนอื่นนะ เเบบนั้นรู้สึกแปลกๆ หรือว่าเรื่องนี้จะมีสลับเเลก คู่นอนด้วย เพราะ

จำได้ว่ามีอีกเรื่องของเเก เปงคนดูเเลหอ พักเเล้วเเม่งเอากับทุกคนหรือป่าวนี่เเหละ -*-

เเต่ งง อย่าง จะหารักเเท้หรือชอบใครอะไรยังไง ไม่คิดจะป้องกันหน่อยหรอ ไม่กลัวจะเเห้ว

เพราะเขาไม่เลือกมั้งหรอ -*-

จริงๆไม่ชอบสาวผมสั้นนะ เเต่อาจารย์เเกวาดสาวๆเเต่ละคนนี้ น่ารักเหลือเกิน รูปร่างหุ่นนี่ยังกับนางเเบบ

เอาจริงๆ พอมาลองคิดเเบบหลักความเป็นธรรมระหว่าง หญิง เเละ ชาย นี่ หาไม่เจอจริงๆ

หญิง เสียตัวเพื่อให้ ผู้ชายเลือกนี่อะหรอ -*- เอาจริงๆ ก๋หวังว่า4ตอนที่ เหลือ สาวๆจะไม่มั่ว

กับ ผู้ชายคู่อื่นนะ ไม่ค่อยชอบเเนว มั่วไปเรื่อย เพื่อหารักจริงอะไรเเบบนี้ รู้เเค่จบดี เเต่ไม่เคย

คิดตามเเบบตอนต่อตอนเเบบนี้เลย จะติดตามท่านแปลจนถึงตอนจบครับ ^^

ของอาจารย์ท่านี้เรื่องที่จำได้เเม่นสุดคือเรื่อง Giri Giri Sisters นี่เเหละ 555+

รอได้เลยครับ น่าจะแปลเรื่อยๆจนจบ

iammek

อาจารย์ท่านนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง แต่ท่านหายไปนานเลย

เคยอ่านเมื่อนานมาแล้ว และยังติดใจอยู่

ipor

เรื่องนี้ไม่เคยอ่านนะครับ แต่ลายเส้นแบบนี้คือ ดวงใจผมเลย ถ้าจำไม่ผิดทีเรื่องเมดชื่อไม อะไรนั่นแหละ อ่านกลายรอบมากกกกกกก

สุดท้ายก็วัยรุ่นอะนะ แทงกันยับบบบบบ

biggiggog

ดูๆไปแล้วก็คล้ายการเลือกคู่อยู่ดี
แต่พระเอกใจถึงแฮะ ได้แพ็คคู่เลย
จะไหวมั้ยเนี่ย

ไหนครูบอกแค่โม๊กไง เผลอแป็ปเดียว
ล่อกันน้ำบานเลย ใครจะไปทนไหว
ขอบคุณครับ

mspeed

ไม่เคยอ่านครับ
กิจกรรมดีๆแบบนี้ ทำไมตอนเราถึงไม่มีหว่า

gfthebc

ไม่​เคย​อ่าน​เรื่อง​นี้​เลย​ครับ​ หลังจาก​ที่​ได้​อ่าน​ตอนที่​ซ่อน​แล้ว​ กลัว​เดี๋ยว​จะมี​การ​สลับ​คู่​กัน​จัง​เลย​ครับ​ แอบ​ลุ้น​สุดท้าย​ให้​คบ​กับ​ทั้ง​คู่​เลย​ ไหนๆทั้ง​สอง​สาว​ก็​ชอบ​คน​ๆเดียว​กัน​อยู่​แล้ว​

trong5171

ขอบคุณที่นำกลับมาแปลให้อีกรอบครับ
ผมเคยอ่านเรื่องนี้เป็นโดเรื่องแรกๆที่เคยอ่านเลย ของอาจารย์ท่านนี้ที่ชอบที่สุดคงจะเป็น Mai favorite ตอนที่ 4
ซึ่งก็เสียดายที่อาจารย์แกไม่วาดไมจังโดน NTR
ส่วนเรื่องนี้ก็เป็น typical harem เรื่องนึงซึ่งลายเส้นเป็นสไตล์ที่ unique ของอาจารย์เขาเลย
จริงๆมาอ่านภาพสีแล้วจะว่าชอบก็ชอบนะ จะว่าแอบผิดหวังเล็กๆก็ใช่
เพราะแบบขาวดำ เราจะจินตนาการสีไปอีกแบบ

ก็ vanilla ตามสไตล์อาจารย์แกล่ะนะ

hentaiknight

ของ อ.คนนี้ ผมก็ตามสะสมครับ ทั้งแบบ scan และแบบเป็นเล่ม

แต่เสียดายหลังๆ แกไปวาดแนวบนดินซะแล้ว เลยหาผลงานใหม่ๆ ไม่ได้
หวังว่า อ.จะกลับมาสายมืดโดยเร็ว

ddcc

ผมเคยอ่านเรื่องนี้นะ จำได้ว่าไม่ชอบอากาเนะ ชอบชิราอิชิ ที่เหลือตัวประกอบเลยไม่ได้สนใจ ทีแรกก็ว่าทำไมไอเพื่อนชายหน้าติ๋มๆได้ผญเยอะจังที่แท้ดุ้นนี่เอง5555 ผมจำได้ว่าอาจารย์ก็ร่วมวงกับเขาด้วย ผมว่านายชอบอาจารย์แน่เลย ใช่ม้าาา เพราะผมชอบ555 เสียดายอาจารย์ไม่มีฉาก มีแค่เห็นน้ำไหลที่ขา
อยากเห็นหน้าอกจิกะแหะ ที่เอาอากาเนะคนแรกเพราะชิราอิชิผมไปประชุมนี่เอง สรุปงานนี่อาจารย์แอบจัดเองปะเนี่ย ทำไมหยั่งกับเพิ่งอ่านแปลไทยครั้งแรกหว่า555 แต่ผมว่าภาพต้นฉบับสวยกว่าแหะ ลงสีละแปลกๆ ปล.อีกเรื่องของอาจารย์กุนมะ ที่เป็น แนวเซ็กส์กีฬาอย่างเด็ด ชื่ออะไรประมาณ Straight line ซัมติงเนี่ยแหละฝากด้วยครับ
ปลล.แชร์บ้านแชร์เสียวอีกตอนเดียวเองงงงง ::WooWoo::

Kit.m555

ได้ควบ 2 อย่างคุ้ม  ::Ahoo::
ถ้าเลือกได้ เลือกสาวแว่นสิ  ::Glad::
EDIT : หยุดกลางคันได้ไงต้องต่อให้จบสิ
รอตอนต่อไป  ::Reader::

BlacKKero

เรื่องของอาจารย์​ท่านนี่ผมแค่อ่านมาก่อนนะ ชอบหลายเรื่องของเขาเลย ตัวละครสาวๆสวยนะ สาวๆนางเอกจะไม่ค่อยมั่ว ผู้ชายหลายคน

แบบลงสีดูสวยเลย ได้กลับมาอ่านใหม่อีกรอบจากนานมาแล้ว แปลรอบนี่ีอ่านเข้าใจกว่าเดิม รอตอนต่อไปนะครับ

buark

เห็นแล้วอยากสมัครเรียนเลย สมัยมัธยมน่าจะมีแบบนี้บ้าง วิชาอื่นไม่เน้นเรียนมันแต่เพศศึกษาอย่างเดียว

buark

โรงเรียนแบบนี้ถ้ามีจริงๆ แย่งกันเรียนตายเลย ว่าแต่เรียนจบแล้วจะไปทำอะไรต่อดีหว่า วันๆ ไม่เน้นเรียนแล้ว จ้องจะเย่อกันอย่างเดียว