ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[SS-BRAIN] Not My Lover เมื่อเธอไม่ใช่คนรัก 2 [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 14, 2020, 06:42:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

(S)Kater

เรื่องนี้ผมขอยอดโดเนทสามร้อยจำได้ไหม เวปเรานิ่ง จนเวปอื่นก็อปไปลง
แล้วเขาก็ซิบไลน์ในเบอร์โดเนทมาว่าอยากอ่าน ขอช่วยโดเนท ทั้งที่ไม่มี
ไอดีเวปเราด้วยซํ้า แถมโดเนท300ถ้วนจบเลย เหอะๆ ควรปลื้มดีมั้ยเนี่ย
ลงที่นี่ต่อก็แบบว่า เอ่อ ตะขิดตะขวงใจแปลกๆ 55 เอาเป็นฝากขอบคุณ
ชายนิรนามจากเวปก็อปด้วยนะครับที่ทำให้พวกเราได้อ่านต่อกัน....

มาพูดถึงเรื่องนี้กัน มันจะคุยอะไรกันนักหนา แต่ก็ทำให้เนื้อเรื่องมีมิติ ได้รู้มุมต่างๆของตัวละคร
แผนการต่างๆ สาเหตุที่นางเอกไม่รับรักพระเอกจนเกิดเรื่อง ค่อยๆนวดตับไปทีละนิดๆ
ผมชอบแนวแบบนี้แหละ แบบผีเสื้อปีกหักหรืออะไรที่มันสุดโต่งผมไม่เคยคิดจะแปลนะ
แบบนั้นมันก็เศร้าเกินไป มีหลายๆที่ก็ยกให้ผมเป็นสายNTRซะงั้น ผมจำไม่ได้ว่าตัวเอง
เป็นสายนี้เมื่อไหร่ ถ้าจะนิยามแนวของผมให้ถูกล่ะก็ ต้องเป็นแนว RAPE มากกว่า
ดูจากโดจินที่ผมแปลสิ ทั้งนิทานต่างๆของวิเศษ ผมไม่ใช่สายNTRเลย คำที่ค้นเวปแต่ก่อนที่ชอบก็
RAPE, stop time, invisible, shadow, public, force แนวๆนี้แหละ 555

01

02

03

04

05

06

07

08

09

10

11

12

13

14

15

16

17

18

19

20

ตอบกระทู้แล้วจะเห็นภาพ เรื่องนี้ต้องกลับมาEditคุยกันหลังอ่าน
เพราะคนที่ช่วยโดเนทมาจากเวปอื่น เวลาในการEditของผมคือ1วัน
อ่านสบายๆไม่ต้องรีบ แต่ขอให้Editแบบมีสาระเกี่ยวกับเนื้อหา
Edit ส่งๆก็โดนแบนได้เผื่อใครไม่รู้ ลองดู20หน้าแรก
ว่าผมทั้งแปล คลีน ใส่คำ ทำมากกว่าพวกEidtมักง่ายแค่ไหน
57แผ่นของตอนนี้ผมใช้เวลาแปลถึงสามวัน จนคลีนSFXช่วงหลังๆไม่ไหว

เนื้อหาถูกซ่อนเอาไว้ คุณต้องตอบกระทู้นี้ก่อน
อ่านกาตูนโดจินแปลไทยทั้งหมดของ (S)Kater คลิกที่รูปภาพได้เลย

comnado2

ผมเป็นคนที่สรุปเนื้อหาไม่เก่ง

คาเรนเป็นคนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือแถมน่รักจึงเป็นเหตุให้ถูกล่อลวงโดไอ้อ้วนนผมเดาว่าตอนหลังคงมีการสวิงหมู่แล้วเอามาแบล็กเมย์แน่ๆ กว่าพระเอกจะรู้ คาเรนคงติดใจแล้วแน่ๆ

MooOon

ขอบพระคุณที่แปลเรื่องนี้ให้ต่อครับ เอาจริงๆก็ตามเเค่ดูภาพเเบบ raw เเล้วนี่เเหละ

เเต่อยากอ่านให้รู้เรื่อง ว่าทำไมนางเอกถึงไม่รับรักตัวประกอบ ทั้งๆที่รู้สึกดีกับประกอบเเท้ๆ

เเต่ งง ใจ ที่กล้ามา สอน ติวหนังสือ 2-2 กับรุ่นน้อง ทั้งๆที่ไม่ได้สนิทอะไรขนาดนั้น

เเล้วก็อยากรู้ว่าทำไม นางเอกมันยอมให้พระเอกง่ายจัง หวังว่าจะมีเหตุผลพอรับได้นะ

ที่ไม่รับรักตัวประกอบเนี่ย -*-

-------------------------------------------------------------------------

เอาตรงๆเรื่องนี้ มันดีตรงที่ ตัวประกอบไม่โง่ เเล้วเเสดงตัวเปงคนดี ไม่ตื้นนางเอกนะ

จะว่าไงดี เหมือนเปงคนดีเกินไปจริงๆ ซึ่งเเตกต่างจากไอ้พระเอกอ้วน คือมันมีวางแผน

จัดฉาก เอาจริงๆ ตามมุมมองของไอ้พระเอกก็เหมือนนางเอกให้ท่าอยู่เเล้วด้วยมั้ง เพราะ

มีที่ไหน สนิทยังไม่มากเเต่ดันยอมไปบ้านผู้ชาบเเละ อยู่ 2-2 ที่สำคัญผมว่า อาหารนี่

ไอ้พระเอกน่าจะเเอบใส่ยาปลุกอารมไปด้วยละมั้ง เหงนางเอกมีอาการเงี่ยนแปลกๆ เอาจริงๆ

สำหรับผม มองว่าพระเอกอ้วนสมควรได้ เพราะมันก็พยายามที่จะทำให้ สาวที่ชอบเปงของมัน

เเละถ้ามันจริงจังกับนางเอกจริง นางเอกสบายเเน่นอน เพราะบ้านเเม่งรวย  เเต่คงไม่จริงจัง

จะไปโทษตัวประกอบก็ไม่ได้ เพราะรายนั้นก็เหมือนรอเวลาเหมาะเพื่อจะสารภาพอีกครั้ง ส่วนสุดท้าย

ที่ผมสงสัยมานาน หวังว่าตอนที่3  ที่ท่านจะแปล จะให้คำตอบผมได้ละมั้ง ว่าทำไมนางเอกถึงไม่รับรัก

คัวประกอบ ทั้งๆที่ ตัวเองก็ชอบเหมือนกัน จะบอกว่าไม่ให้ความสนใจก็ไม่น่าใช่ เเต่เอาเถอะ

ยังไงเเนวนี้ ตัวประกอบก็ต้องเเห้วนี่เเหละ ดูๆไปไอ้พระเอกอ้วนคงไม่หยุดที่ นางเอกคนเดียวละมั้ง -*-

เอาตรงๆ สมัยนี้ ยังมีสาวๆหัวอ่อนเเบบนางเอกเหลือไหมเนี่ย 555+

SynChroNice

ขอบคุณที่แปลเรื่องนี้ครับผม

โธ่พระเอกตู ::Crying::

g9898

รอตอนที่ 2 ของเรื่องนี้ตั้งนาน นึกว่าจะไม่กลับมาแปลให้อ่านแล้วซะอีก ตื้นตัน  ::Evil::

หมดกันพระเอกตู ชักช้าจนหมาคาบไปแด๊กหมดแล้ว  ::Crying::

กาก่าก้า ก๊าก๋า

เอาจริงๆไออ้วนมันก็มีดีหลายอย่างนะ ถ้าไม่ติดคิดชั่วๆนี่ละ  แล้วดูทรงรุ่นพี่จะยอมง่ายด้วยซิ

ดูท่าสุดท้ายรุ่นพี่ก็คงเลือกไออ้วนนี้อยู่ดี

trong5171

ผมว่าเรื่องนี้มันก็ NTR นะ เพราะนางเอกมีใจให้พระเอกตอนแรกชัดๆ แต่กำลังจะเสร็จตัวโกง ไม่ใช่แค่ rape หรอก

ตัวโกงเรื่องนี้มันสุดยอดไปเลย ทั้งแผนสูง ฉลาด ชั่ว อ้วนโฉด หน้าตาชั่วๆดูแล้วได้อารมณ์มากๆ ใช้วิธีนี้ให้นางเอกค่อยๆใจอ่อน ตอนหน้าคิดว่านางเอกคงจะแยกไปไม่ออกระหว่างรักกับเงี่ยนจนต้องยอมให้ไอ้อ้วนนี่แบบเต็มใจ

kob_wj

ติดตามเรื่องนี้อยู่คับ

edit พระเอกคงไม่ได้ใครแน่นอนผมว่าช้าแบบนี้ โดนเอาไปหมด

whiteshark

แอด ฯ อย่าพึ่งน้อยใจ อยู่แปลให้อ่านกันก่อน. ช่วยค่ากาแฟ เผื่อแปลตอนดึกให้แล้วนะครับ   มี .28 ห้อยท้าย  ::HoHo::

เจ้าอ้วนนี่เก่งจริงๆ หาทางตะล่อมเอาจนได้ แบบไม่ขัดขืนซะด้วย  ::WowWow::

title18754

ขอขอบคุณมากครับ ติดตามรอคอยมากครับ นึกว่าจะไม่มีแล้วตอนแรกอ่านนึกว่าออกใสๆภาพสวยแต่ลายก็ไปคล้าย h anime อยู่ ขอตามต่อครับจากตอนแรกที่พระเอกก็โง่ตามเคยเสียรุ่นน้องไปง่ายๆเฉยตอนนี้ต้องมาลุ้นต่ออีก....

มาแบบมีแผนซะด้วยไอ้อ้วน รอบนี้นางเอกไม่น่าเหลือเค้าเดิมน่าจะติดดุ้นไอ้อ้วนยาวๆเลยเฮ้ออ พระเแกไม่ทำไรเลยอุตสาห์แบบนางเอกก็เริ่มชอบบ้าง ทำบ้างดิโดนแย่งหมด

pamaaeng

ไอ้อ้วน มันร้ายวุ้ย วางแผนจัดนางเอก เป็นสเต๊ป
นางเอกตั้งใจจะไปช่วยติวหนังสือให้มัน
แต่คงโดนไอ้อ้วนติวอย่างอื่นให้แทน

ก็เข้าใจอยู่นะ ว่ามันเป็นเรื่องเสียว
แต่ความสมเหตุสมผลมันน้อยไปนิด นางเอกยอมไอ้อ้วนง่ายเกิน
จากพีคๆ ที่ปูเรื่องมาตั้งแต่ต้น มันดร๊อปหล่นตุ๊บเลย

เอาเถอะ ไหนๆ นางเอกก็เสร็จไอ้อ้วนไปล่ะ
มาดูกันว่า ไอ้อ้วนจะเทรนนางเอกยังไง ให้ร่านควย

อ่อ.. ส่วนไอ้หน้าหล่อ ช่างๆ มันเถอะ
ระดับมันตกจากพระเอกกลายเป็นตัวประกอบบื้อๆ ไปแล้ว

BobBo

เรื่องนี้ถือว่าตัวหนังสือเยอะกว่าเรื่องอื่นเลยแฮะ ขอบคุณสำหรับท่านที่สนับสนุบโดเนทท่านผู้แปลด้วยนะครับ ตอนนี้ถึงตัวหนังสือจะเยอะแต่ก็สนุกดีได้อารมณ์ปวดตับขึ้นมาบ้างหลังจากntrเรื่องหลังๆไม่ค่อยปวดตับเลย แต่!!ตัวละครอื่นๆกับนางเอกคงต่างกันที่ทรงผมแฮะ

mourning.moment

พี่อ้วนวางแผนไว้หลายชั้นจริง ในขณะที่พ่อพระเอกก็ช่างเป็นคนดีเหลือใจ อย่างว่าแหละ ดีๆ แบบนี้ มักจะอด ไม่ว่าจะในการ์ตูนหรือชีวิตจริง เหอะๆ

น้องนางเอกไม่ทันพี่อ้วนแบบนี้ ก็จบดิคร้าบ ต่อไปจะมีเผื่อแผ่ที่เพื่อนร่วมก๊วนที่มาช่วยกันหลอกในตอนต้นเรื่องมั้ยเนี่ย

Whๅ่tE

ติดตามเรื่องนี้อยู่ละ ภาพสวยมาก แต่อ่านแต่ซับ ไออ้วนนี่ของจริง วางแผนเก่ง ลีลาเก่ง ฝ่ายหญิงก็ใสซื่อเกิน ส่วนพระเอกนี่ก็นกตามระเบียบ
เหมือนจะ NTR แต่ก็เหมือน rape ด้วย เอาเป็นว่าภาพสวย 555+

พอเข้าใจขึ้นเยอะนะ ไงไออ้วนก็เก่งจริง เป็นตัวร้ายที่ดักทางฝ่ายหญิงได้ จนฝ่ายหญิงต้องยอมมันทุกคน
ขอบคุณที่แปลมาให้ครับ

Hunfrid

เรื่องนี้พระเอกคือโนโมดะ ส่วนไอ่นั่นนางเอกไม่รับรักตอนแรกแล้วคืออัลไลทีงี้มาถามในใจว่ายังรักอยู่ไหม
รอบนี้มาติวหนังสือ แถมกิจกรรมบนเตียง

โนโมดะมันเก่ง ดักทางผญได้ทุกคนทำให้ผญเสร็จมัน ต่อไปเรนะจะโดนไหมหว่า
แต่เท่าที่จำได้จาก raw ไม่โดนมั้ง