ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

Choice ตอนที่ 10 – วิบากกรรม

เริ่มโดย assasin008, สิงหาคม 26, 2016, 04:09:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ผมจะแก้ไขสถานการณ์อย่างไรดี

ยอมรับไปตรง ๆ
หาทางเลี่ยงไปเนียน ๆ

pitsanume

ขอบคุณครับ เมื่อคืนใช้แรงมากเกินไปทำให้พลาดโอกาสสำคัญ แต่ก็อีกแหละครับใครจะคิดว่าจะมีโอกาสนี้ เอาใจช่วยครับ

รอติดตามตอนต่อไปครับ

aof55555

อาการนี้ต้องเลี่ยงเท่านั้นครับ

Deep Sea

ทางเลือกมันยุ่งยากเสมอเลย ขอบคุณครับ

may_290607908

::Cold::แบบนี้ไม่ดีแน่เสียฟอร์มเลย5555

asiakook

มื้อเช้าไม่โด๊ปชดเชยก้อเงี้ยแหล่ะ ::Oops::อิอิ ขอบคุณครับ

elviswhat

ขอบคุณมากครับ รอติดตามตอนหน้านะครับ ไม่รู้เหตุการ์ณจะเป็นยังไง

thum2520

หาทางออกแบบเนียน ๆ ไปก่อนครับ
ไว้ค่อยมาเก็บต้น เก็บดอกเอาใหม่ ครับ

kabyala

บอกไปตรงๆเลยครับว่าเมื่อคืนล่อแป้งเพื่อนโบไปหลายดอกวันนี้เลยไม่แข็ง 555 จะได้รู้ว่านรกมีจริงไม่หนุ่ม ขอบคุณครับ

x-gen

เลี่ยงสิคับ บอกไปเสียฟอร์มแย่ หาทางไปชาจพลังละกลับมาจัดต่อคืนนี้

burunji

ขอบคุณครับ  ::Crying:: เสี้ยนแค่ไหนถามใจหนุ่มดู

klpnklpn

ขอบคุณมากๆ ครับ มาอ่านรวดเดียว 10 ตอน

ท่าน Assassin นี่เข้าใจหาวิธีการเขียนใหม่ๆ ให้ผู้อ่านมีส่วนร่วมไปด้วยจริงๆ

ผมอดคิดไปไม่ได้ว่าจะเป็นอย่างไรหากท่านเขียนให้เป็นเหมือนมิติคู่ขนาน กล่าวคือ ท่านเขียนไปทั้งสองทาง ไม่ว่าจะเลือกทางไหน ดังที่เคยมีบัณฑิตผู้ปราดเปรื่องกล่าวไว้ว่า การตัดสินใจที่แตกต่างเพียงเล็กน้อย ชีวิตก็อาจดำเนินไปในทางที่แตกต่างโดยสิ้นเชิง

ลองคิดดูนะครับ ท่านให้ทางเลือกสองทาง แต่ละทางนำก็จะไปสู้เหตุการณ์ที่แตกต่างกัน แต่ตรงนี้ท่านต้องคุมพล็อตให้ดี เพราะยิ่งผ่านไปหลายตอน "ตัวเลือก" มันจะเพิ่มแบบทวีคูณ เช่น ตอนแรก เลือกสองทาง พอไปตอนที่สอง มันจะกลายเป็น 4 ทาง กลายเป็น 8, 16, 32 ..... ไปเรื่อยๆ

ตรงนี้แหละครับ ท่านต้องคุมพล็อตให้มันกลับมาเจอกันให้ได้ กล่าวคือไม่ว่าจะเลือกยังไง ตอนจบ มันต้องกลับมาเจอกันให้เหลือแค่สองทางเลือกให้ได้

ผมว่าแนวนี้ท่านทำหนังสือขายได้เลยนะ คนอ่านเป็นผู้ตัดสินใจเองว่าเรื่องจะเดินไปทางไหน แต่สุดท้าย ตอนจบก็อยู่ในความควบคุมของผู้แต่งอยู่ดี

เสนอเป็นไอเดียครับ

tokkatoramma

ขอบคุณครับ งานเข้าแล้วสิครับ  ใจเย็นๆครับ เก็บไว้จัดการคืนนี้ก็ได้ 5555

legacy

เลี่ยงดีกว่า ตอบตรงรับรองมีงอล อดอีกยาว

nimitr.jung

สุดยอดจริงๆติดตามตอนต่อไปครับ

nongoo144

เลี่ยงๆๆไปครับ เอาให้ค้างๆไปก่อน พี่ถึงห้องจะได้จัดหนักแบบไม่ต้องวางฟอร์ม ::Evil::