ข่าว:

🎉🎉🎉 XONLY เปิดรับลงทะเบียนสมาชิกใหม่อีกครั้ง จำกัดวันละ 50 คน จนกว่าแอดมินจะขี้เกียจรับ😀

Main Menu

[Hashida Mamoru] Hoteishiki สมการหัวใจ [แปลไทย By (S)Kater]

เริ่มโดย (S)Kater, กุมภาพันธ์ 18, 2019, 03:55:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ฮ้าฟ คร้าบบบบ

จะขึ้นครู จริงๆๆ ด้วย ขึ้นครูครั้งแรกต้องยังงี้เเหละ ของแท้ครับ

EDIT ทำได้ดีมากครับ แตกใน สอบติด ได้ดีเพราะ คุณครูจริงๆๆครับ

อรรถพร โทอิ้ง

ครูโรงเรียนไหนครับิ

ติดนะเนี่ยอน่ามีต่อนะ

Theemotionof

ทำไมยอมศิษย์ง่ายขนาดน้าน

หวังว่าตอนจบจะได้คะแนนดีนะคุณครูอุตส่าใจดีขนาดนี้ ::HoHo::

แหมะ ทำไมจบแบบดราม่าความรักแบบนี้เนี่ยครู

tazasss01

คงแกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่องพวกนี้สิน่ะ จะได้ให้ อาจารย์ช่วยสอนน่ะ

ที่แท้ก็แกล้งทำคะแนนให้ไม่ดีสิน่ะ เพื่อที่จะได้ให้อาจารย์ติวให้

Rider V3

หากินง่าย จัง ขอดูหอย ครูตรงๆได้ด้วยเหรอ

.........................

ครูจิตใจดีกะ เด็กนักเรียนจริงๆ ถ้าทำให้มากกว่า 1 คนจะดีขึ้นทั้งชั้นแน่นอน อิอิ

B&B

อาจารย์หลอกกินเด็กหรือเด็กหลอกกินอาจารย์ มองแบบนี้ก็ได้แหะ เอาเป็นว่าอ่านตอนจบเลยดีกว่า อิอิ

ท่านจะแปลต่อหรือไม่แปลก็ขึ้นอยู่กับความตั้งใจของท่าน

ถ้าท่านเลิกแปล ผมเองก็เสียใจที่ต้องเสียบุคลากรดีๆ อย่างท่านไป แต่ยังไงคิดว่าท่านคงไม่ทิ้งไปง่ายๆ หรอก ผมเชื่ออย่างนั้น ถ้าไปท่านคงไม่บ่นอย่างนี้หรอก ท่านคงหายไปเลย หายแบบไร้เงาไร้เสียงแน่นอน แค่คิดก็น่ากลัวแล้ววว อย่าไปเลยน่าาาา

โหยย อันนี้รู้จริง  ::Ajark:: เหมือนอ่านใจผมได้ซะงั้น หรือว่าท่านเป็นเจได

(灬♥ω♥灬)(灬♥ω♥灬)

อาจารย์โคตรน่าร้าคคคคคคคคค เห็นไว้ทรงหางม้ากดูหมาดเข้ม มีเสน่ห์ สุขุม แล้วพอปล่อยหางม้า อัก!? เลือดกำลังไหลหมดตัว....

จะว่าไป เครดิตท่านนี่ รวมตัวเด็ดๆ ดังๆ ทั้งนั้นเลยนี่น่า อิอิ ถ้าให้ไล่ชื่อละก็.... ขอกลับไปอ่านแปป จำไม่ได้สักคน เฮ้อ~ เหนื่อยใจตัวเองจริงๆ ที่จำไม่ได้ ทั้งๆ ทีาพึ่งอ่านมาก (ความจำสั้นไปแล้วเฟ้ยยยย)

บางคนจะแปลแต่แนวที่ต้นชอบ อย่างพวกชอบโลลิ ก็จะแปลแต่โลลิ พวกแม่-ลูกก็จะแปลแต่แม่-ลูก แต่ถ้าอยากอ่านหลายๆ แนวต้องท่านคาเตอร์กับท่านฮิปนอสเลย แปลหลากหลายจนดูไม่ออกแล้วว่าชอบแนวอะไร

แต่ท่านคาเตอร์จำง่ายตรงที่ว่า ทุกครั้งอ่านต้องตีบวกตับก่อนอ่าน

ส่วนท่านฮิปต้องเตรียมทิชชูอย่างเดียว เพราะไม่นมใหญ่ก็ใหญ่มากๆ

ขอให้ท่านทั้งสองอยู่ต่อไปทีเถอะ

ขอบคุณครับ

ผู้เฒ่าเซราะกราว

ชื่อเรื่อง สมการหัวใจ เปิดมาก็นักเรียนชายทีเคยทำคะแนนวิชาตณิตย์ได้ดีกลับทำคะแนนได้ต่ำมาก จนคุณครูคนใหม่สงสัยต้องเรียกมาสอบถามตัวต่อตัว ถึงได้รู้ว่าเจ้าลูกศิษว์ตัวดีอยากรู้อยากเห็นอวัยวะเพศหญิงของคุณครูจนไม่มีสมาธิเรียน คุณครูก็ใจดียอมเปิดให้ดู เพื่อให้ลูกศิษย์ได้คลายความสงสัย จะได้ตั้งใจเรียนต่อไป แต่ดูเหมือนแค่ดูอย่างเดียวจะไม่พอสำหรับหนุมน้อย ถึงกับใช้ลิ้นทำรักให้คุณครูจนเกิดอารมณ์ยอมให้ลูกศิษย์หนุ่มร่วมรักด้วย ก็เลยเกิดเป็นสมการหัวใจระหว่างครูสาวกับลูกศิษย์หนุ่ม....อิอิ

Peter Taowating

คุณครูช่างทุ่มเทจริงๆ นักเรียนคะแนนตกเลยสงสัยเพราะอะไร ไม่รู้เป็นแผนการของเด็ก หลอกฟันครูหรือเปล่า ต้องดูว่าหลังจากนี้คะแนนสอบจะดีขึ้นไหม 555 อาจจะได้คะแนนพิศวาทจากครูเป็นของแถม ::Glad::

555 ผลพวงจากการติวพิเศษ สอบเข้า มอดังได้เลย สงสัยได้รางวัลชุดใหญ่

ปล. ขอเป็นหนึ่งกำลังใจท่านผู้แปลด้วยครับ   

ผู้เฒ่าเซราะกราว

อ้างจาก: ผู้เฒ่าเซราะกราว เมื่อ กุมภาพันธ์ 19, 2019, 10:06:46 หลังเที่ยง
ชื่อเรื่อง สมการหัวใจ เปิดมาก็นักเรียนชายทีเคยทำคะแนนวิชาตณิตย์ได้ดีกลับทำคะแนนได้ต่ำมาก จนคุณครูคนใหม่สงสัยต้องเรียกมาสอบถามตัวต่อตัว ถึงได้รู้ว่าเจ้าลูกศิษว์ตัวดีอยากรู้อยากเห็นอวัยวะเพศหญิงของคุณครูจนไม่มีสมาธิเรียน คุณครูก็ใจดียอมเปิดให้ดู เพื่อให้ลูกศิษย์ได้คลายความสงสัย จะได้ตั้งใจเรียนต่อไป แต่ดูเหมือนแค่ดูอย่างเดียวจะไม่พอสำหรับหนุมน้อย ถึงกับใช้ลิ้นทำรักให้คุณครูจนเกิดอารมณ์ยอมให้ลูกศิษย์หนุ่มร่วมรักด้วย ก็เลยเกิดเป็นสมการหัวใจระหว่างครูสาวกับลูกศิษย์หนุ่ม....อิอิ
เมื่ออาจารย์สาวตั้งสมการว่าถ้าลูกศิษย์หนุ่มสอบได้คะแนนสูงสุดและสอบเข้าม.ดังได้ถึงจะยอมเป็นเมียตลอดไป เจ้าหนุ่มก็เลยต้องทุ่มเทสุดตัวและทำได้สำเร็จ อาจารย์สาวก็เลยหนีไม่พ้นมือ ต้องยอมเป็นเมีย....อิอิ

pamaaeng

เป็นคุณครูที่ทุ่มเทเพื่อลูกศิษย์จริงๆๆๆ

ตั้งโจทย์ให้ลูกศิษย์ แล้วมีรางวัลมาล่อใจแบบนี้
ลูกศิษย์สู้ตายเลยฮะ....

game2539

ไอ้เด็กนี้มันต้องตั้งใจสอบตกเพื่อหาเหตุผลหลอกฟันครูแน่ๆ ส่วนครูเหมือนจะมีอารมณ์ซะด้วย

Edit:อาจารย์จะติวจนกว่าจะเข้า ม.ดัง ได้ ส่วนไอ้เด็กนี้ก็ได้ฟันอาจารย์ต่อไป งานนี้วินๆทั้ง 2 ฝ่าย

Minibar

อยากให้กำลังใจคนแปลเท่านั้นจริงๆครับ เด็กพวกนี้ต้องติวให้เข็ด

สอนพิเศษกันยาวจนได้เข้าม ดีดีเลยนะครับ

makijung

อาจารย์วางแผนอยากเยเด็กหรือเด็กวางแผนกันแน่นะ
นึกว่าจะมีต่ออีกซักยก จบไวจังอยากเห็นตอนต่อไปถ้ามีอะนะ